USB Type-C shine ma'auni don cajin na'urori don 2022

Hukumar Tarayyar Turai ta amince da sabon ma'auni a kasuwar IT. Ya shafi nau'in haɗi don yin cajin kayan aikin hannu. Tsarin USB Type-C an gane shi a matsayin kawai kuma ba makawa. Micro-USB da masu haɗin walƙiya an hana su. Banda yana rinjayar ƙananan na'urori kawai - belun kunne, agogo, da sauransu. Suna amfani da cajin maganadisu.

Fa'idodin daidaitaccen ma'aunin USB Type-C

 

Domin shekaru 2, a ƙarshe, yana yiwuwa a cimma yarjejeniya tsakanin masana'antun akan masu haɗin wutar lantarki don kayan aikin hannu. Yana da dadi. Samun wutar lantarki ɗaya da kebul zuwa gare shi, zaku iya cajin na'urori da yawa. Wayoyin hannu, Allunan, kyamarori, fitilu, lasifika da sauransu.

 

Babu shakka, za a warware matsalar zubar da shara ta hanyar caja marasa aiki. Bisa kididdigar da Hukumar Tarayyar Turai ta yi, wannan shi ne ton 12 na shara a kowace shekara. Saboda haka, za a buƙaci ƙarancin albarkatun don kera na'urorin haɗi. Musamman, ƙananan ƙarfe na ƙasa da ake amfani da su a cikin kayan lantarki.

A dabi'a, ga mabukaci, irin wannan bayani zai kawo amfani a cikin hanyar ajiyar kuɗi. Babu buƙatar kashe kuɗi akan siyan kebul, samar da wutar lantarki, adaftar da sauran abubuwan haɗin gwiwa don cajin kayan aikin hannu. Ƙarfafawa yana dacewa kuma mai amfani.

 

Lalacewar ma'auni na USB Type-C guda ɗaya

 

Idan kun bibiyi juyin halittar duk ma'aunin caja, zaku iya samun bambanci a cikin masu haɗin. Daga shekara zuwa shekara, masana'antun sun inganta siffar, girman, na'urar tashar jiragen ruwa. Baya ga ta'aziyyar amfani, masu haɗawa sun bambanta cikin aminci da ikon canja wurin caji. Ma'aunin USB Type-C ɗaya ne daga cikin matakan juyin halitta. Ba za ku iya dakatar da ci gaban kimiyya da fasaha da igiyar hannun ku ba. Wanda shine ainihin abin da ke faruwa a yanzu. USB Type-D (E, F, G) zai bayyana gobe. Kuma za su yi aiki da inganci. Kuma ba za ku iya amfani da su ba, saboda wasu Hukumar Tarayyar Turai sun amince da ma'auni.

 

Tuni yanzu akwai tambayoyi daga Apple. Ana amfani da haɗin walƙiya tun daga 2012 kuma yana nuna babban aiki a cikin aiki. Ba shakka Amurkawa ba za su bari Turai ta lalata tunanin Apple ta wata doka ba.

Dokar ta fara aiki ne a shekarar 2024. Masu masana'anta suna da shekaru 2 don yarda akan duk batutuwa. Abin da ke farantawa. Wataƙila masana fasaha za su fito da sabon haɗin gwiwa, kuma shawarar Hukumar Turai za ta wargaje kamar gidan katunan. Af, ban da USB Type-C, an yi la'akari da mizanin cajin mara waya ta na'urorin hannu. Amma duk abin da yake da matukar rikitarwa da rashin tabbas.