Viber, Telegram da WhatsApp suna sarrafa rubutu

Dangane da sabis na WhatsApp, an san shi da daɗewa game da bin wasiƙa ta ƙungiyar FaceBook. Da zaran ka shigar da sunayen kaya ko hanyoyin haɗin kai a cikin manzo, za ka iya ganin tallace -tallacen jigo a cikin labaran labarai. Amma sun yanke shawarar ƙara matsa lamba kan wasiƙa.

 

Viber, Telegram da WhatsApp - Manufofin Tattaunawa

 

Ƙungiyar Tarayyar Turai ta tilasta masu samar da Intanet su bincika wasiƙar masu amfani a cikin mashahuran manzannin. A cewar masu farawa, za a sanya ido kan bayanai kan cin zarafin yara. Amma babu tabbacin cewa masu sa ido ba za su sami damar kai tsaye ga keɓaɓɓun bayanan masu amfani ba, gami da hotunansu da bidiyonsu.

Viber, Telegram и WhatsApp контролируют переписку

Duk yana kama da tuhuma kuma tuni ya tayar da fushin masu amfani. A wasu ƙasashe, masu na'urorin Android da iOS har ma sun kauracewa ayyukan Viber, Telegram da WhatsApp. Maganin yana da ban sha'awa, amma mutane suna buƙatar madaidaicin madadin. Amma ita ba. A cikin wannan duka, babban abin baƙin ciki shine Telegram, wanda ya yi wa masu mallakar na'urorin tafi -da -gidanka tsaro cikin wasiƙa.

Viber, Telegram и WhatsApp контролируют переписку

Labari mai dadi shine manufar ChatControl ta shafi ƙasashen EU kawai. Wataƙila bugun sirrin wasiƙa zai shafi yankunan ƙasashen Turai. Idan tsarin sa ido kan masu amfani yana haifar da sakamako mai kyau, to dole ne ku nemi sabuwar hanyar sadarwa ba tare da an sani ba tare da abokai da ƙaunatattu.

Karanta kuma
Translate »