Sanarwa Tsare Sirri

An sabunta kuma yana aiki Nuwamba 3, 2020

 

Mun shirya wannan bayanin sirrin ("Sanarwar Sirrin", "Sanarwa", "Manufar Keɓantawa" ko "Manufa") don bayyana muku yadda muke tattarawa, amfani da raba bayanai da Bayanan Keɓaɓɓen (kamar yadda aka ayyana ƙarƙashin doka). karɓa ta hanyar amfani da rukunin yanar gizonku, aikace-aikace da sabis na kan layi ("Services") waɗanda ake sarrafawa, sarrafawa ko alaƙa da TeraNews da sauran rukunin yanar gizo da aikace-aikacen da ke da alaƙa (tare, "mu", "mu", ko "mu"). Wannan Bayanin Sirri yana aiki ne kawai ga bayanan da aka tattara ta Sabis ɗin kuma ta hanyar sadarwa kai tsaye tsakanin ku da TeraNews, kuma baya aiki ga duk wani bayanin da muka tattara akan kowane gidan yanar gizo, app ko waninsa (sai dai in an lura da shi) gami da lokacin da kuka kira mu, rubuta zuwa gare mu ko tuntube mu ta kowace hanya banda ta Sabis. Ta amfani da Sabis ɗin, kun yarda da irin wannan tarin, amfani da canja wurin bayananku da bayanan Keɓaɓɓen ku kuma kun yarda da sharuɗɗan wannan Sanarwar Sirrin.

 

Za mu aiwatar da keɓaɓɓun bayanan ku ne kawai daidai da kariyar bayanai da dokokin keɓantawa. Don dalilai na dokar kariyar bayanan Burtaniya da EU, mai sarrafa bayanai shine TeraNews.

 

Abubuwan da ke ciki

 

  1. Bayanan da muke tattarawa ta atomatik
  2. Kukis / fasahar bin diddigin
  3. Bayanin da kuka zaɓa don aikawa
  4. Bayanan da muke samu daga wasu kafofin
  5. Amfani da Bayani
  6. Cibiyar sadarwar zamantakewa da haɗin kai
  7. Hanyoyin sadarwar mu
  8. Bayanan da ba a san su ba
  9. bayanan jama'a
  10. Ba-Amurka masu amfani da Canja wurin Yarjejeniyar
  11. Muhimmiyar Bayani ga Mazauna California: Haƙƙin Sirri na California
  12. Yadda muke mayar da martani ga Kar a Bibiya sigina
  13. advertisement
  14. Zaɓi / rage saƙonni
  15. Ajiye, canzawa da share bayanan keɓaɓɓen ku
  16. Haƙƙin batutuwan bayanan EU
  17. Tsaro
  18. nassoshi
  19. Kere sirrin yara
  20. Bayanin Keɓaɓɓen Mahimmanci
  21. Canje-canje
  22. Haɗa tare da mu

 

  1. Bayanan da muke tattarawa ta atomatik

 

Categories na bayanai. Mu da masu ba da sabis na ɓangare na uku (gami da kowane abun ciki na ɓangare na uku, talla da masu samar da nazari) muna karɓar takamaiman bayanai ta atomatik daga na'urarku ko mai binciken gidan yanar gizo lokacin da kuke hulɗa da Sabis ɗin don taimaka mana fahimtar yadda masu amfani da mu ke amfani da Sabis ɗin da tallan tallace-tallace zuwa gare ku. (wanda za mu koma ga baki ɗaya kamar "Bayanan Amfani" a cikin wannan Sanarwa na Sirri). Misali, duk lokacin da ka ziyarci Sabis ɗin, mu da masu ba da sabis na ɓangare na uku suna karɓar wurinka ta atomatik, adireshin IP, ID na na'urar hannu ko wani mai ganowa na musamman, nau'in mai lilo da kwamfuta, mai bada sabis na Intanet da aka yi amfani da shi, bayanan dannawa, lokacin samun dama , shafin yanar gizon da kuka fito, URL ɗin da kuke zuwa, shafukan yanar gizon da kuke shiga yayin ziyararku, da hulɗar ku da abun ciki ko talla akan Sabis ɗin. Za mu iya yin kwangila tare da wasu kamfanoni don tattara wannan bayanin a madadinmu don dalilai na nazari. Waɗannan sun haɗa da kamfanoni kamar Chartbeat, Comscore da Google.

 

Manufar wannan bayanin. Mu da masu ba da sabis na ɓangare na uku muna amfani da wannan Bayanan Amfani don dalilai daban-daban, gami da gano matsaloli tare da sabobinmu da software, don gudanar da Sabis ɗin, tattara bayanan alƙaluma, da yin niyya kan talla akan Sabis ɗin da sauran wurare akan Intanet. Don haka, hanyoyin sadarwar tallanmu da sabar tallace-tallace za su kuma ba mu bayanai, gami da rahotannin da ke nuna mana tallace-tallace nawa aka yi da kuma danna Sabis ɗin, ta hanyar da ba ta bayyana wani takamaiman mutum ba. Bayanan amfani da muke tarawa ba yawanci ana iya gane su ba, amma idan muka danganta su da ku a matsayin takamaiman kuma wanda za a iya gane shi, za mu ɗauke shi azaman Bayanan Sirri.

 

  1. Kukis / fasahar bin diddigin

 

Muna amfani da fasahar sa ido kamar kukis, ma'ajiyar gida da alamun pixel.

 

Kukis da ajiya na gida

 

Ana iya saita kukis da ma'ajiyar gida kuma a samar dasu akan kwamfutarka. Lokacin da kuka ziyarci Sabis ɗin a karon farko, za a aika kuki ko ma'ajiyar gida wanda ya keɓance mai binciken burauzar ku zuwa kwamfutarka. "Kukis" da ma'ajiyar gida ƙananan fayiloli ne masu ɗauke da zaren haruffa waɗanda aka aika zuwa mazuruftan kwamfutarka kuma ana adana su akan na'urarka lokacin da ka ziyarci gidan yanar gizo. Yawancin manyan ayyukan gidan yanar gizo suna amfani da kukis don samar da fasali masu amfani ga masu amfani. Kowane gidan yanar gizon yana iya aika kukis ɗinsa zuwa burauzar ku. Yawancin masu bincike an saita su don karɓar kukis. Kuna iya sake saita saitunan burauzan ku don ƙin duk kukis ko don tantance lokacin da aka aiko su; duk da haka, idan kun ƙi kukis, ƙila ba za ku iya shiga Sabis ɗin ba ko cin gajiyar Sabis ɗinmu. Hakanan, idan kun share duk kukis akan burauzar ku a kowane lokaci bayan an saita burauzarku don ƙin duk kukis ko kuma nuna lokacin da ake aika kuki, kuna buƙatar sake saita saitunan burauzan ku don ƙin duk kukis ko nuna lokacin kuki ɗin. an aika.

 

Karanta mu Manufar Kuki.

 

Ayyukanmu suna amfani da nau'ikan kukis masu zuwa don dalilai da aka tsara a ƙasa:

 

Kukis da ajiya na gida

 

Nau'in kuki Manufar
Bincike da kukis ɗin aiki Ana amfani da waɗannan kukis don tattara bayanai game da zirga-zirga akan Sabis ɗinmu da yadda masu amfani ke amfani da Sabis ɗinmu. Bayanin da aka tattara baya bayyana baƙo ɗaya. An tattara bayanan don haka ba a san su ba. Ya haɗa da adadin maziyartan Sabis ɗinmu, gidajen yanar gizon da ke tura su zuwa Sabis ɗinmu, shafukan da suka ziyarta akan Sabis ɗinmu, wane lokaci na rana suka ziyarci Sabis ɗinmu, ko sun ziyarci Sabis ɗinmu a da, da sauran irin waɗannan bayanan. Muna amfani da wannan bayanin don taimakawa sarrafa Sabis ɗinmu yadda ya kamata, tattara fa'idodin alƙaluma, da saka idanu kan matakin ayyuka akan Sabis ɗinmu. Don wannan muna amfani da Google Analytics. Google Analytics yana amfani da kukis ɗinsa. Ana amfani da shi kawai don inganta Ayyukanmu. Kuna iya samun ƙarin bayani game da kukis na Google Analytics a nan. Kuna iya ƙarin koyo game da yadda Google ke kare bayanan ku anan. Kuna iya hana amfani da Google Analytics dangane da amfani da Sabis ɗin ku ta hanyar zazzagewa da shigar da plugin ɗin da ke akwai a nan.
Kukis ɗin sabis Waɗannan kukis ɗin suna da mahimmanci don samar muku da sabis ɗin da ake samu ta Sabis ɗinmu kuma don ba ku damar amfani da fasalulluka. Misali, suna ba ku damar shigar da amintattun wurare na Sabis ɗinmu kuma suna taimaka muku da sauri loda abun cikin shafukan da kuke nema. Idan ba tare da waɗannan kukis ba, ba za a iya samar da ayyukan da kuka nema ba kuma muna amfani da waɗannan kukis ne kawai don samar muku da waɗannan ayyukan.
Kukis masu aiki Waɗannan kukis suna ba da damar Sabis ɗinmu su tuna da zaɓin da kuka yi yayin amfani da Sabis ɗinmu, kamar tunawa da zaɓin yare, tunawa da bayanan shiga ku, tunawa da binciken da kuka kammala kuma, a wasu lokuta, don nuna muku sakamakon binciken da tunawa da canje-canje. kuna yin haka don wasu sassan Sabis ɗinmu waɗanda zaku iya keɓance su. Manufar waɗannan kukis shine don samar muku da ƙarin ƙwarewa na sirri kuma don guje wa sake shigar da abubuwan da kuke so a duk lokacin da kuka ziyarci Ayyukanmu.
Kukis na kafofin watsa labarun Ana amfani da waɗannan kukis ɗin lokacin da kuke raba bayanai ta amfani da maɓallin raba kafofin watsa labarun ko maɓallin "Like" akan Sabis ɗinmu, ko kuna haɗa asusunku ko yin hulɗa tare da abubuwan da muke ciki a gidajen yanar gizon sadarwar zamantakewa kamar Facebook, Twitter, Instagram ko wasu, ko ta hanyar. su. Cibiyar sadarwar zamantakewa za ta rubuta cewa kun yi haka kuma ta tattara bayanai daga gare ku, wanda zai iya zama bayanan sirri na ku.
Kukis masu niyya da talla Waɗannan kukis suna bin halayen binciken ku don mu nuna muku tallace-tallacen da ke da sha'awar ku. Waɗannan cookies ɗin suna amfani da bayanai game da tarihin binciken ku don haɗa ku tare da wasu masu amfani waɗanda ke da irin wannan buƙatun. Dangane da wannan bayanin, kuma tare da izininmu, masu talla na ɓangare na uku na iya sanya kukis don su iya ba da tallan da muke tunanin za su dace da abubuwan da kuke so yayin da kuke kan rukunin yanar gizo na ɓangare na uku. Waɗannan kukis ɗin kuma suna adana wurin ku, gami da latitude, Longitude, da ID na yanki na GeoIP, wanda ke taimaka mana nuna muku takamaiman labarai na yanki kuma yana ba da damar Sabis ɗinmu suyi aiki da kyau.

 

Flash

Kuki Flash shine fayil ɗin bayanai da aka sanya akan na'ura ta amfani da filogi na Adobe Flash wanda ku ke ciki ko zazzagewa akan na'urarku. Ana amfani da kukis na walƙiya don dalilai daban-daban, gami da amma ba'a iyakance ga kunna fasalin Flash da tuna abubuwan da kuke so ba. Don ƙarin bayani game da Flash da zaɓuɓɓukan sirrin da Adobe ke bayarwa, ziyarci wannan shafi. Idan ka zaɓi canza saitunan keɓaɓɓen Flash akan na'urarka, wasu fasalulluka na Sabis ɗin bazai yi aiki da kyau ba.

 

Pixel tags

Hakanan muna amfani da "tags pixel", waɗanda ƙananan fayilolin hoto ne waɗanda ke ba mu damar da wasu kamfanoni don bin diddigin amfani da Sabis ɗin da tattara bayanan Amfani. Alamar pixel na iya tattara bayanai kamar adireshin IP na kwamfutar da ke loda shafin da aka nuna alamar; URL na shafin da alamar pixel ya bayyana; lokaci (da tsawon lokaci) na kallon shafin da ke dauke da alamar pixel; nau'in mai binciken da ya karɓi alamar pixel; da lambar tantance duk wani kuki da waccan uwar garken ta sanya a baya akan kwamfutarka.

 

Muna amfani da alamun pixel da mu ko masu tallan mu na ɓangare na uku, masu ba da sabis da hanyoyin sadarwar talla don tattara bayanai game da ziyararku, gami da shafukan da kuke gani, hanyoyin haɗin da kuka danna da sauran ayyukan da aka ɗauka dangane da Shafukanmu da Sabis ɗinmu kuma kuyi amfani da su a ciki. hade da kukis ɗin mu don samar muku da tayi da bayanin da ke sha'awar ku. Alamun Pixel kuma suna ba da damar cibiyoyin sadarwar talla su yi muku tallan da aka yi niyya lokacin da kuka ziyarci Sabis ɗin ko wasu gidajen yanar gizo.

 

Shiga fayiloli

Fayil ɗin log fayil ne mai rikodin abubuwan da suka faru dangane da amfanin ku na Sabis, kamar bayanai game da amfanin ku na Sabis.

 

Ɗaukar yatsa daga na'urar

Fitar da yatsa na na'ura shine aiwatar da tantancewa da haɗa nau'ikan abubuwan bayanai daga burauzar na'urarka, kamar abubuwan JavaScript da maƙallan rubutu, don ƙirƙirar "hantun yatsa" na na'urarka da gano na'urarka da aikace-aikace na musamman.

 

Fasahar aikace-aikace, saiti da amfani

Aikace-aikacenmu na iya haɗawa da fasahar bin diddigi daban-daban waɗanda ke ba mu damar tattara bayanai game da shigarwar ku, amfani da sabuntawar aikace-aikacenmu, da kuma bayanai game da na'urarku, gami da gano na'urarku ta musamman ("UDID") da sauran masu gano fasaha. Musamman, waɗannan fasahohin bin diddigin suna ba mu damar tattara bayanai game da na'urarku da amfanin ku na apps, shafukanmu, bidiyoyi, sauran abun ciki ko tallace-tallace da kuke gani ko danna yayin ziyararku, da lokacin da tsawon lokacin da kuke yin haka, haka kuma. kamar abubuwan da kuke lodawa. Waɗannan fasahohin bin diddigin ba su da tushen burauza kamar kukis kuma ba za a iya sarrafa su ta hanyar saitunan mai lilo ba. Misali, ƙa'idodin mu na iya haɗawa da SDKs na ɓangare na uku, waɗanda lambobin ke aika bayanai game da amfanin ku zuwa sabar kuma haƙiƙa sigar pixel ce ta app. Waɗannan SDKs suna ba mu damar bin diddigin jujjuyawar mu da sadarwa tare da ku a cikin na'urori, ba ku talla a ciki da wajen Shafukan, tsara ƙa'idar don dacewa da abubuwan da kuke so da abubuwan da kuke so da haɗa su cikin dandamali da na'urori, da samar muku da ƙarin fasali, kamar a matsayin ikon haɗa rukunin yanar gizon mu zuwa asusun ku na kafofin watsa labarun.

 

Wuraren Fasaha

GPS, Wi-Fi, Bluetooth, da sauran fasahar wurin za a iya amfani da su don tattara ingantattun bayanan wuri lokacin da kuka kunna sabis na tushen wuri akan na'urarku. Ana iya amfani da bayanan wurin don dalilai kamar duba wurin na'urarka da samarwa ko taƙaita abun ciki mai dacewa da talla dangane da wurin.

 

Bugu da ƙari, muna amfani da wasu fasahohi da yawa waɗanda ke tattara bayanai iri ɗaya don tsaro da dalilan gano zamba waɗanda suka wajaba don gudanar da shafukanmu da kasuwancinmu.

 

Don ƙarin bayani game da amfani da kukis da makamantan fasahohin kan rukunin yanar gizon mu, da fatan za a duba Sashe na 13 na wannan Sanarwa ta Sirri da Manufofin Fasahar Kuki da Bibiya. Hakanan zaka iya samun ƙarin bayani game da kukis da yadda suke aiki, waɗanne cookies ɗin da aka saita akan kwamfutarka ko na'urar hannu, da yadda ake sarrafa su da share su. a nan и a nan.

 

  1. Bayanin da kuka zaɓa don aikawa

 

Kuna iya ziyartar Sabis ɗin ba tare da gaya mana ko wanene kai ba kuma ba tare da bayyana duk wani bayani da zai iya bayyana ku a matsayin takamaiman mutum wanda za a iya gane ku ba (wanda za mu kira tare da "Bayanin Sirri" a cikin wannan Sanarwar Sirri). Koyaya, idan kuna son yin rajista don zama memba na Sabis ɗin, za a buƙaci ku samar da wasu Bayanan Keɓaɓɓu (kamar sunan ku da adireshin imel) da samar da sunan mai amfani da kalmar wucewa. Muna amfani da Keɓaɓɓen Bayananku don cika buƙatunku na samfura da sabis, don haɓaka Sabis ɗinmu, tuntuɓar ku lokaci zuwa lokaci, tare da izininku, game da mu, samfuranmu da sabis ɗinmu, kuma daidai da tanadar wannan Sanarwa ta sirri. .

 

Mu gaba ɗaya muna komawa ga duk bayanan da muka tattara waɗanda ba bayanan Keɓaɓɓu ba, gami da Bayanan Amfani, bayanan alƙaluma da bayanan sirri da ba a tantance ba, "Bayanan da ba na Kansu ba". Idan muka haɗa bayanan da ba na sirri ba tare da bayanan sirri, za mu ɗauki bayanan da aka haɗa a matsayin bayanan sirri daidai da wannan Sanarwar Sirri.

 

Bayanan sirri, bayanan da ba na sirri ba, da abubuwan da aka ƙaddamar da mai amfani gaba ɗaya ana kiran su da "Bayanin Mai amfani" a cikin wannan Sanarwa ta Sirri.

 

Kuna iya shigar da gasa, gasa, gasa, shiga bincike, biyan kuɗi zuwa wasiƙun labarai, yin sharhi kan labarai, amfani da allunan saƙo, ɗakunan hira, wuraren ɗora hoto na mai karatu, ƙimar mai karatu da bita, adana labarai ko wasu abubuwan cikin rukunin yanar gizonmu, mai karatu ya ƙirƙira. wurare don zazzage abun ciki, wuraren tuntuɓar mu da tallafin abokin ciniki, da wuraren da ke ba ku damar yin rajista don saƙon rubutu na SMS da faɗakarwar wayar hannu ko kuma yin hulɗa tare da mu ta hanyoyi iri ɗaya ("Yanayin Sadarwa"). Waɗannan wuraren hulɗar na iya buƙatar ka samar da Bayanin Keɓaɓɓen da ya dace da aikin. Kun gane kuma kun yarda cewa Wuraren Sadarwa na son rai ne kuma za a tattara bayanan ku na waɗannan ayyukan kuma mu yi amfani da su don ganowa da tuntuɓar ku. A ƙarƙashin wasu yanayi, ƙila mu raba wannan Bayanin Keɓaɓɓen tare da masu tallafawa, masu talla, masu alaƙa ko wasu abokan tarayya. Idan kuna da tambayoyi game da takamaiman yanki mai mu'amala, da fatan za a tuntuɓe mu kuma ku samar da hanyar haɗi zuwa takamaiman yanki mai mu'amala.

 

Bugu da kari, dole ne ku samar da takamaiman bayanan Keɓaɓɓen lokacin ƙaddamar da aikace-aikacen aikin ku da kayan tallafi. Ta hanyar ƙaddamar da aikace-aikacen aiki a madadin wani, kun yarda cewa kun sanar da wannan mutumin game da yadda muke tattarawa, amfani da raba bayanan Keɓaɓɓen su, dalilin da kuka ba da shi, da kuma yadda za su iya tuntuɓar mu, sharuɗɗan Sirri. Sanarwa da manufofi masu alaƙa, kuma sun yarda da irin wannan tarin, amfani da rabawa. Hakanan kuna iya ƙaddamarwa ko mu tattara ƙarin bayani game da ku, kamar bayanan alƙaluma (kamar jinsinku, ranar haihuwa, ko lambar zip) da bayani game da abubuwan da kuke so da abubuwan da kuke so. Rashin samar da kowane Bayanan Keɓaɓɓen da ake buƙata zai hana mu samar da Sabis ɗin da kuke buƙata (kamar rajistar memba ko neman aiki) ko kuma iyakance ikonmu na samar da Sabis ɗin.

 

Ga wasu misalan bayanan mai amfani da za mu iya tattarawa:

 

  • Bayanan tuntuɓar juna. Muna tattara sunan ku na farko da na ƙarshe, adireshin imel, adireshin gidan waya, lambar tarho da sauran bayanan tuntuɓar ku iri ɗaya.
  • Bayanin shiga Muna tattara kalmomin shiga, alamun kalmar sirri da sauran bayanai don tantancewa da samun damar asusu.
  • bayanan alƙaluma. Muna tattara bayanan alƙaluma, gami da shekarun ku, jinsi da ƙasarku.
  • Bayanan biyan kuɗi. Muna tattara bayanan da suka dace don aiwatar da biyan kuɗin ku idan kun yi siyayya, gami da lambar kayan aikin biyan kuɗi (kamar lambar katin kiredit) da lambar tsaro mai alaƙa da kayan biyan kuɗin ku.
  • bayanan martaba. Muna tattara sunan mai amfani, abubuwan da kuke so, abubuwan da kuka fi so da sauran bayanan martaba.
  • Lambobin sadarwa Muna tattara bayanai daga lambobin sadarwar ku don cika buƙatarku, misali, don siyan biyan kuɗi na kyauta. An yi nufin wannan aikin don mazauna Amurka ("Amurka") kawai. Ta amfani da wannan fasalin, kun yarda kuma kun yarda cewa ku da abokan hulɗarku duka kuna cikin Amurka kuma kuna da izinin abokan hulɗarku don amfani da bayanan tuntuɓar su don cika buƙatarku.
  • Abun ciki. Muna tattara abubuwan sadarwar da kuka aiko mana, kamar bita da sake dubawa na samfur da kuka rubuta, ko tambayoyi da bayanan da kuka bayar ga goyan bayan abokin ciniki. Muna kuma tattara abubuwan sadarwar ku kamar yadda ya cancanta don samar muku da ayyukan da kuke amfani da su.
  • Takaitaccen bayani. Muna tattara bayanai don ɗaukar ku don aiki idan kun nema mana, gami da tarihin aikinku, samfuran wasiƙa, da nassoshi.
  • Bayanan zabe. Hakanan muna iya bincika baƙi akan batutuwa daban-daban, gami da abubuwan da suka faru da gogewa, abubuwan da ake so na amfani da kafofin watsa labarai, da hanyoyin inganta Shafukanmu da aiyukanmu. Amsa ga bincikenmu gabaɗaya na son rai ne.
  • saƙonnin jama'a. Muna tattara bayanai lokacin da kuka ƙaddamar da wani abu don nunawa akan rukunin yanar gizon mu. Duk wata hanyar sadarwa da kuka gabatar ko wacce za a iya bugawa a wuraren jama'a na Shafukanmu, kamar sharhi kan labari ko bita, sadarwar jama'a ce kuma jama'a na iya kallo. Don haka, kun yarda kuma kun fahimci cewa ba ku da wani tsammanin sirri ko sirri game da abubuwan da kuka ƙaddamar zuwa irin waɗannan wuraren ta Shafukan mu, ko ƙaddamarwarku ta ƙunshi bayanan sirri ko a'a. Waɗannan kayan zasu haɗa da biyan kuɗi na wasiƙun labarai da kowane yanki na rukunin yanar gizon mu da ke buƙatar shiga ko rajista kafin amfani. Idan a kowane lokaci ka bayyana keɓaɓɓen bayaninka a kowace hanyar sadarwa da aka aika zuwa irin waɗannan wuraren, wasu na iya tattarawa da amfani da keɓaɓɓen keɓaɓɓen bayaninka. Ba mu da alhakin kuma ba za mu iya ba da tabbacin kariya ga duk wani bayanan sirri da kuka bayyana a cikin hanyar sadarwar da aka aika zuwa irin waɗannan wuraren don aikawa ko ƙunshe a cikin imel ko wata hanyar sadarwa da aka aiko mana don irin wannan posting, don haka, kun yarda cewa, idan ka bayyana keɓaɓɓen bayaninka a cikin kowane irin wannan abu, kana yin haka cikin haɗarinka.

 

  1. Bayanan da muke samu daga wasu kafofin

 

Za mu iya ƙara bayanan da muke tattarawa tare da bayanan waje don ƙarin koyo game da masu amfani da mu, don inganta abubuwan da ke ciki da tayin da muke nuna muku, da wasu dalilai. Ƙila mu sami wannan bayanin game da ku daga samuwa na jama'a ko wasu ɓangarori na uku, gami da amma ba'a iyakance ga masu siyar da bayanan mabukaci ba, cibiyoyin sadarwar jama'a da masu talla waɗanda ke da'awar tarin bayanai a ƙarƙashin dokokin sirrin da suka dace. Za mu iya haɗa bayanan da muke samu daga waɗannan hanyoyin da bayanan da muke tattarawa ta Sabis ɗin. A irin waɗannan lokuta, za mu yi amfani da wannan Sanarwa Sirrin zuwa ga haɗin bayanan.

 

  1. Amfani da Bayani

 

Muna amfani da bayanan da muke tattarawa, gami da bayanan sirri da na amfani:

 

  • don ba ku damar amfani da Sabis ɗinmu, ƙirƙirar asusu ko bayanin martaba, aiwatar da bayanan da kuke bayarwa ta Sabis ɗinmu (ciki har da tabbatar da cewa adireshin imel ɗin ku yana aiki kuma yana aiki), da aiwatar da ma'amalarku;
  • don samar da dacewa da sabis na abokin ciniki da kulawa, gami da amsa tambayoyinku, gunaguni ko sharhi, da aika safiyo da sarrafa martanin binciken;
  • don samar muku da bayanai, samfura ko ayyuka waɗanda kuka nema;
  • bayar da saƙonnin SMS don faɗakarwar wayar hannu don wasu dalilai;
  • bayar da fasalin "Submitaddamar da Imel" wanda ke ba baƙi damar imel hanyar haɗi zuwa wani mutum don sanar da su labarin ko fasali a kan Shafukan. Ba ma adana lambobin waya ko adiresoshin imel da aka tattara don waɗannan dalilai bayan aika saƙon SMS ko imel;
  • karba da aiwatar da aikace-aikacen neman aiki tare da mu;
  • don samar muku da bayanai, samfura ko ayyuka waɗanda muke tunanin za su ba ku sha'awa, gami da fasalulluka masu isa ga mu da abokan aikin mu na uku;
  • don daidaita abun ciki, shawarwari da talla waɗanda mu da wasu ɓangarori na uku ke nuna muku duka akan Sabis da sauran wurare akan Intanet;
  • don dalilai na kasuwanci na ciki, kamar haɓaka Sabis ɗinmu da abun ciki;
  • don gudanarwa da aiwatar da gasa, gasa, talla, taro, da kuma abubuwan da suka faru na musamman (a tare, "Events"). Bayanan da aka tattara ta cikin Shafukanmu dangane da irin waɗannan Abubuwan Har ila yau, mu da/ko masu tallanmu, masu tallafawa da abokan tallace-tallace suna amfani da su don haɓaka ƙarin samfura, ayyuka da abubuwan da suka faru. Da fatan za a duba ƙa'idodin kowane taron mutum ɗaya da kowace manufar keɓantawa don waɗannan abubuwan da suka faru don ƙarin bayani game da zaɓin da za ku iya yi game da amfani da keɓaɓɓen bayanin ku da aka tattara dangane da wannan taron. A yayin wani rikici tsakanin wannan Sanarwa ta Sirri da dokoki ko manufofin da suka shafi taron, dokoki da manufofin da ke da alaƙa da taron za su yi nasara;
  • don tuntuɓar ku tare da saƙonnin gudanarwa kuma, bisa ga ra'ayinmu, don canza Sanarwa Sirrin mu, Sharuɗɗan Amfani ko kowane ɗayan manufofinmu;
  • bi ka'idoji da wajibai na doka; har da
  • don dalilan da aka bayyana a lokacin da kuka bayar da bayanin, kuma daidai da wannan Sanarwar Sirri.

 

  1. Cibiyar sadarwar zamantakewa da haɗin kai

 

Sabis ɗin sun ƙunshi haɗin kai tare da kafofin watsa labarun da sauran dandamali inda aka raba bayanai tsakaninmu da irin waɗannan dandamali. Misali, idan ka ƙirƙiri ko shiga cikin asusunka ta hanyar rukunin yanar gizo na ɓangare na uku, ƙila mu sami damar yin amfani da wasu bayanai daga wannan rukunin, kamar sunanka, adireshin imel, bayanan asusu, hotuna, da jerin abokai, kamar da sauran bayanai. daidai da hanyoyin izini da irin wannan hanyar sadarwar zamantakewa ta kafa. Idan ba kwa son hanyar sadarwar zamantakewa ta tattara bayanai game da ku kamar yadda aka bayyana a sama, ko kuma ba ku son hanyar sadarwar zamantakewa ta raba ta tare da mu, da fatan za a sake nazarin manufofin keɓantawa, saitunan keɓaɓɓun bayanai da umarnin hanyar sadarwar zamantakewa masu dacewa lokacin da kuka ziyarta amfani da Ayyukanmu.

 

  1. Ayyukan sadarwar mu

 

Gabaɗaya

Muna raba bayanan da ba na sirri ba, gami da bayanan amfani, bayanan sirri da ba a tantance ba da kuma kididdigar mai amfani, tare da wasu mutane bisa ga ra'ayinmu. Ana raba bayanan da aka tattara ta cikin Shafukan tare da abokan haɗin gwiwarmu. Misali, ƙila mu raba bayanin ku tare da ƙungiyoyi masu alaƙa, gami da iyayenmu da rassan mu, don tallafin abokin ciniki, tallace-tallace da ayyukan fasaha. Muna raba bayanin mai amfani, gami da bayanan sirri, kamar yadda aka kwatanta in ba haka ba a cikin wannan Manufar kuma a ƙarƙashin yanayi masu zuwa.

 

Masu ba da sabis

Daga lokaci zuwa lokaci, muna shiga dangantaka tare da wasu kamfanoni masu ba da sabis a gare mu (misali, nazari da kamfanonin bincike, masu tallace-tallace da hukumomin talla, ayyukan sarrafa bayanai da adanawa, sabis na sarrafa katin kiredit, dillalai na siyarwa, gasa ko gasa kyaututtuka, kisa). Muna raba bayanin ku tare da wasu don dalilai na sauƙaƙe buƙatunku (misali, lokacin da kuka zaɓi raba bayanai tare da hanyar sadarwar zamantakewa game da ayyukanku akan rukunin yanar gizon) da kuma dangane da keɓanta talla, aunawa da haɓaka rukunin yanar gizon mu da talla. aiki, da sauran ingantawa. Muna raba jimillar bayanai game da maziyartanmu tare da masu tallanmu, masu tallafawa da abokan talla, kamar mutane nawa ne suka ziyarci wani shafi ko aiki, matsakaicin shekarun maziyartan rukunin yanar gizo ko shafi(s), ko makamantansu. kuma ba sa son maziyartanmu, amma wannan bayanin ba shi da alaƙa da wani baƙo na musamman. Muna samun bayanan yanki, kamar tarin lambar zip, daga wasu tushe, amma wannan tarin bayanan baya bayyana ainihin wurin wani baƙo na musamman. Hakanan muna karɓar wasu bayanan alƙaluma daga wasu kamfanoni don haɓaka samfuranmu da ayyukanmu, don dalilai na tallace-tallace, ko don nuna ƙarin tallan da suka dace. A irin wannan yanayi, muna bayyana bayanan mai amfani domin irin waɗannan masu ba da sabis su yi waɗannan ayyukan. Waɗannan masu ba da sabis ɗin an ba su izinin amfani da Keɓaɓɓen Bayananka kawai gwargwadon buƙata don ba su damar ba da sabis ɗin su gare mu. Ana buƙatar su bi cikakkun umarninmu kuma su ɗauki matakan tsaro da suka dace don kare bayanan Keɓaɓɓen ku. Shafukanmu suna amfani da wasu Google Analytics da wasu ayyuka, kuma wasu shafuka suna amfani da Google AMP Client ID API, kowannensu yana ba da damar tattara bayanan ku (ciki har da bayanan sirri) da kuma rabawa Google don ƙarin amfani. Don takamaiman bayani game da amfanin Google da yadda ake sarrafa shi, duba Yadda Google ke amfani da bayanai lokacin da kuke amfani da rukunin yanar gizo ko ƙa'idodin abokan hulɗa da Sanarwa Sirrin Google.

 

Masu samar da aiki

Don jin daɗin ku, ƙila mu ba da damar siyan wasu kayayyaki, kayayyaki da ayyuka ta cikin Shafukan (ciki har da, amma ba'a iyakance su ba, siyayyar dillalai, bugu da biyan kuɗin mujallu na dijital, da tikiti zuwa abubuwan musamman). Kamfanoni ban da TeraNews, iyayensa, abokan tarayya, alaƙa ko rassan na iya aiwatar da waɗannan ma'amaloli. Muna komawa ga waɗannan kamfanoni waɗanda ke gudanar da ayyukan kasuwancin mu na e-commerce, cika umarni da gasa, da/ko sabis ɗin da aka yi kwangila a matsayin "Masu Suppliers". Waɗannan wasu kamfanoni ne na uku waɗanda ke ba da sabis a madadinmu. Idan ka zaɓi yin amfani da waɗannan ƙarin ayyuka, masu siyar da mu za su nemi keɓaɓɓen bayaninka don cika odarka ko buƙatarka. Samar da son rai na keɓaɓɓen bayanin ku ga waɗannan masu samar da aiki, gami da odar ku ko buƙatarku, za su kasance ƙarƙashin sharuɗɗan amfani da manufofin keɓaɓɓen keɓaɓɓen mai bada. Don sauƙaƙe cikar odar ku ko buƙatarku, ƙila mu raba keɓaɓɓen bayanin ku tare da mai ba da sabis. Mai ba da ma'amala yana iya raba keɓaɓɓen keɓaɓɓen keɓaɓɓen bayanin ku da bayanin sayayyarku tare da mu. Za mu iya adana wannan bayanin a cikin bayanan membobin mu. A mafi yawan lokuta, muna buƙatar dillalan mu na aiki su bi Fayil ɗin Sirrin mu kuma irin waɗannan dillalan suna raba keɓaɓɓun bayanan baƙo tare da mu, sai dai idan ya cancanta don cika buƙatun baƙo ko odar. An ba masu ba da kayan aiki damar amfani da kowane keɓaɓɓen bayaninka kawai don dalilai na siyarwa ko cika sabis ko umarni da kuka nema. Koyaya, yakamata ku sake duba manufofin keɓantawa na mai bada don tantance gwargwadon amfani da bayanan keɓaɓɓen ku da aka tattara akan layi. Ba mu da alhakin tarawa, amfani da bayyana ayyukan masu samarwa, kuma ba mu da alhakin ayyukansu.

 

Events

Ana iya gudanar da ayyukanmu da haɓakawa, tallafawa ko bayar da su ta wasu kamfanoni. Idan da son rai ka zaɓi shiga ko halartar wani Biki, ƙila mu raba bayaninka tare da wasu mutane daidai da ƙa'idodin hukuma da ke tafiyar da taron, da kuma don dalilai na gudanarwa da kuma yadda doka ta buƙata (misali, a cikin jerin masu nasara. ). Ta hanyar shigar da gasa ko zaɓe, kun yarda a ɗaure ku da dokokin hukuma da ke gudanar da wannan taron kuma maiyuwa, sai dai gwargwadon abin da dokar da ta zartar ta haramta, ba da izini ga mai ɗaukar nauyi da/ko wasu ɓangarori su yi amfani da sunan ku, muryar ku da/ko kamanninku a ciki. talla ko kayan talla. Wasu al'amuran na iya zama cikakken sarrafa su ta wani ɓangare na uku kuma za su kasance ƙarƙashin kowane ƙa'idodi ko sharuɗɗan da suka tanadar don wannan taron kuma alhakinku ne ku duba ku bi waɗannan sharuɗɗan.

 

Tallan kai tsaye na ɓangare na uku

Za mu iya raba bayanin ku tare da wasu kamfanoni don dalilai na tallan mu kai tsaye (kamar aika imel, tayi na musamman, rangwame, da sauransu). Sai dai idan kun fita daga cikin mu raba bayanin ku tare da wasu kamfanoni don tallace-tallace, ƙila mu iya raba bayanin ku (gami da bayanan sirri) tare da wasu kamfanoni don dalilai na tallan kai tsaye. Lura cewa saƙonnin da wani ɓangare na uku ke bayarwa za su kasance ƙarƙashin manufar keɓantawa na ɓangare na uku. Hakanan ƙila mu dace da adireshin imel ɗinku tare da wasu mutane kuma mu yi amfani da irin wannan madaidaicin don sadar da keɓaɓɓen tayi ko imel zuwa gare ku a ciki da wajen Sabis ɗin.

 

Siffofin ɓangare na uku

Ƙila mu ƙyale ka ka haɗa Shafukan mu zuwa sabis na ɓangare na uku ko ba da Shafukan mu ta hanyar sabis na ɓangare na uku ("Features na ɓangare na uku"). Idan kun yi amfani da Siffar Ƙungiya ta Uku, mu da ɓangarorin da abin ya shafa za mu iya samun dama da amfani da bayanan da suka danganci amfanin ku na Siffar Ƙungiya ta Uku, kuma ya kamata ku yi nazari a hankali da manufofin keɓantawa na ɓangare na uku da sharuɗɗan amfani. Wasu misalan fasali na ɓangare na uku sun haɗa da masu zuwa:

 

Shiga. Kuna iya shiga, ƙirƙira asusu, ko haɓaka bayanin ku akan rukunin yanar gizon ta amfani da fasalin shiga Facebook. Ta hanyar yin haka, kuna neman Facebook ya aiko mana da wasu bayanai daga bayanan martaba na Facebook, kuma kuna ba mu izinin tattarawa, adanawa da amfani, daidai da wannan sanarwar Sirri, duk wani bayani da aka samar mana ta hanyar haɗin yanar gizon Facebook.

 

Shafukan alama. Muna ba da abubuwan mu akan hanyoyin sadarwar zamantakewa kamar Facebook, Twitter da Instagram. Duk wani bayanin da kuka ba mu lokacin da kuke hulɗa da abun cikinmu (misali, ta shafin alamar mu) ana kula da shi daidai da wannan Sanarwar Sirrin. Bugu da kari, idan kun haɗu da rukunin yanar gizon mu a bainar jama'a akan sabis na ɓangare na uku (misali, ta amfani da hashtag ɗin da aka haɗa da mu a cikin tweet ko saƙo), ƙila mu yi amfani da hanyar haɗin yanar gizon ku akan ko dangane da Sabis ɗinmu.

 

Canjin sarrafawa

A yayin canja wurin kasuwancin mu (misali, haɗaka, saye ta wani kamfani, fatara ko siyar da duk ko ɓangaren kadarorin mu, gami da, ba tare da iyakancewa ba, a cikin duk wata hanyar da ta dace), bayanan Keɓaɓɓen ku. tabbas zai kasance cikin kadarorin da aka canjawa wuri. Ta hanyar samar da bayanan Keɓaɓɓen ku, kun yarda cewa za mu iya raba irin wannan bayanin a cikin waɗannan yanayi ba tare da ƙarin izinin ku ba. A cikin irin wannan canjin kasuwanci, za mu yi amfani da ƙoƙarce-ƙoƙarce mai ma'ana don buƙatar sabon mai shi ko haɗin gwiwa (kamar yadda ya dace) don biyan wannan Sanarwa Sirri dangane da Keɓaɓɓen Bayananku. Idan an yi amfani da Keɓaɓɓen Bayanin ku wanda ya saba wa wannan Sanarwar Sirri, za mu nemi ku sami sanarwar farko.

 

Wasu Yanayin Bayyanawa

Mun tanadi haƙƙi, kuma ka ba mu izini a sarari, don raba Bayanin Mai amfani: (i) don amsa sammaci, umarnin kotu, ko tsarin doka, ko kafa, kare, ko aiwatar da haƙƙoƙinmu na doka ko kare da'awar doka; (ii) idan muka gaskanta ya zama dole a gudanar da bincike, hanawa, ko ɗaukar mataki game da haramtaccen aiki, zamba, ko yanayin da ke tattare da yiwuwar barazana ga lafiyar kowane mutum ko dukiya; (iii) idan mun yi imani ya zama dole a bincika, hanawa ko ɗaukar mataki game da babban cin zarafi na ababen more rayuwa na Sabis ɗin ko Intanet gabaɗaya (misali, babban spam, hana harin sabis, ko ƙoƙarin lalata amincin bayanai ); (iv) don kare haƙƙin mu na doka ko dukiya, ayyukanmu ko masu amfani da su ko kowace ƙungiya, ko don kare lafiya da amincin masu amfani da mu ko sauran jama'a; da (v) Kamfanin iyayenmu, rassanmu, kamfanoni na haɗin gwiwa ko wasu kamfanoni da ke ƙarƙashin ikon gama gari tare da mu (a cikin abin da za mu buƙaci irin waɗannan ƙungiyoyi don biyan wannan Sanarwar Sirri).

 

  1. Bayanan da ba a san su ba

 

Lokacin da muke amfani da kalmar "bayanan da ba a san su ba", muna nufin bayanai da bayanan da ba su gane ku ko gano ku ba, ko dai kai kaɗai ko a hade tare da duk wani bayani da ake samu ga wani ɓangare na uku. Za mu iya ƙirƙirar bayanan da ba a san su ba daga bayanan Keɓaɓɓen da muke tattarawa game da ku da sauran mutanen da muke tattara bayanan Keɓaɓɓun su. Bayanan da ba a san su ba za su haɗa da bayanan nazari da bayanan da muka tattara ta hanyar kukis. Muna juya bayanan Keɓaɓɓun bayanan sirri zuwa bayanan da ba a san su ba, ban da bayanin (kamar sunan ku ko wasu abubuwan gano sirri) waɗanda ke ba da damar tantance ku da kanku. Muna amfani da wannan bayanan da ba a san su ba don nazarin tsarin amfani don inganta Sabis ɗinmu.

 

  1. bayanan jama'a

 

Idan ka ayyana kowane bayanin mai amfani a matsayin jama'a, kun ba mu izini mu raba irin wannan bayanin a bainar jama'a. Misali, zaku iya zaɓar sanya Abubuwan Gabatarwa na Mai amfani (kamar sunan ƙirƙira, tarihin rayuwa, adireshin imel, ko hotuna) jama'a. Bugu da kari, akwai wuraren Sabis ɗin (kamar allunan saƙo, dakunan hira, da sauran tarukan kan layi) inda zaku iya buga bayanan da za a ba su kai tsaye ga duk sauran masu amfani da Sabis ɗin. Ta zaɓar yin amfani da waɗannan wuraren, kun fahimci kuma kun yarda cewa kowa na iya shiga, amfani da kuma bayyana duk wani bayani da kuka buga a waɗannan wuraren.

 

  1. Ba-Amurka masu amfani da Canja wurin Yarjejeniyar

 

Ayyuka suna aiki a cikin Amurka. Idan kana cikin wani yanki, da fatan za a sani cewa bayanan da ka ba mu za a canja su, adana da sarrafa su a cikin Amurka. Ta amfani da Sabis ɗin ko samar mana da kowane bayani, kun yarda da wannan canja wuri, sarrafawa da adana bayanan ku a cikin Amurka, ikon da dokokin sirri ba su da cikakku kamar dokokin ƙasar da kuke zaune ko suke ciki. located. dan kasa kamar Tarayyar Turai. Kun fahimci cewa gwamnatin Amurka na iya samun damar bayanan Keɓaɓɓen da kuka bayar idan ya cancanta don dalilai na bincike (kamar binciken ta'addanci). Za mu ɗauki duk matakan da suka dace don tabbatar da cewa an kula da bayanin ku amintacce kuma daidai da wannan Sanarwar Sirri. Muna amfani da kariyar da suka dace kuma masu dacewa don canja wurin Keɓaɓɓen Bayananku zuwa Amurka (misali, daidaitattun sassan kwangilar da Hukumar Turai ta fitar, waɗanda za a iya tuntuɓar su. a nan).

 

  1. Muhimmiyar Bayani ga Mazauna California: Haƙƙin Sirri na California

 

Waɗannan ƙarin bayanan bayanan ga mazauna California sun shafi mazauna California ne kawai. Dokar Sirri na Abokin Ciniki na California na 2018 ("CCPA") yana ba da ƙarin haƙƙoƙin bayanai, gogewa, da ficewa, kuma yana buƙatar kamfanoni waɗanda ke tattara ko bayyana bayanan sirri don ba da sanarwa da hanyar aiwatar da waɗannan haƙƙoƙin. Kalmomin da aka yi amfani da su a wannan sashe suna da ma'anar da aka ba su a cikin CCPA, wanda zai iya zama faɗi fiye da ma'anarsu ta al'ada. Misali, ma'anar "bayanan sirri" a cikin CCPA ya haɗa da sunan ku da ƙarin cikakkun bayanai kamar shekaru.

 

Sanarwa Tarin

Yayin da bayanan da muke tattarawa aka bayyana dalla-dalla a cikin sashe na 1-6 na sama, nau'ikan bayanan sirri da wataƙila mun tattara - kamar yadda aka bayyana a cikin CCPA - a cikin watanni 12 da suka gabata:

 

  • Masu ganowa, gami da suna, adireshin imel, lambar waya, sunan lissafi, adireshin IP, da ID ko lambar da aka sanya wa asusunku.
  • Rubutun abokin ciniki, adireshin lissafin kuɗi da jigilar kaya, da bayanan kiredit ko katin zare kudi.
  • Bayanin alƙaluma, kamar shekarunku ko jinsi. Wannan rukunin ya haɗa da bayanai waɗanda ƙila za a iya ɗaukar rabe-rabe masu kariya a ƙarƙashin wasu dokokin California ko na tarayya.
  • Bayanan kasuwanci, gami da sayayya da hulɗa tare da Sabis.
  • Ayyukan Intanet, gami da hulɗar ku da Sabis ɗinmu.
  • Bayanan sauti ko na gani, gami da hotuna ko bidiyoyi, waɗanda kuke aikawa akan Sabis ɗin mu.
  • Bayanan wuri, gami da ayyukan kunna wurin wuri kamar Wi-Fi da GPS.
  • Bayanan aiki da ilimi, gami da bayanan da kuka bayar lokacin neman aiki tare da mu.
  • Zaɓuɓɓuka, gami da bayani game da abubuwan da kuke so, abubuwan da kuka fi so da abubuwan da kuka fi so.

 

Don ƙarin bayani game da ayyukan tarin mu, gami da tushen da muke samun bayanai, da fatan za a duba nau'ikan bayanan da aka tattara ta hanyoyi daban-daban, kamar yadda aka bayyana dalla-dalla a sashe na 1-6 na sama. Muna tattara da amfani da waɗannan nau'ikan bayanan sirri don dalilai na kasuwanci, wanda kuma aka kwatanta a Sashe na 1-6, da kuma a cikin hanyoyin raba mu, wanda aka kwatanta a Sashe na 7.

 

Gabaɗaya ba ma “sayar da” bayanan sirri a ma’anar gargajiya ta kalmar “sayar”. Koyaya, gwargwadon fassarar "sayar" a ƙarƙashin CCPA ta haɗa da ayyukan fasahar talla kamar waɗanda aka bayyana a cikin Talla (Sashe na 13) a matsayin "sayarwa", muna ba ku damar buƙata, don mu yi. kar "sayar" keɓaɓɓen bayanin ku. Ba ma sayar da keɓaɓɓen bayaninka ga ƙanana da aka sani suna ƙasa da shekaru 16 ba tare da tabbataccen izini ba.

 

Muna siyarwa ko bayyana waɗannan nau'ikan bayanan sirri don dalilai na kasuwanci: masu ganowa, bayanan alƙaluma, bayanan kasuwanci, ayyukan kan layi, bayanan yanki, da zato. Muna amfani da haɗin gwiwa tare da ƙungiyoyi daban-daban don taimakawa tare da ayyukanmu na yau da kullun da sarrafa Sabis ɗinmu. Da fatan za a duba hanyoyin sadarwar mu a sashe na 7 a sama, talla a sashe na 7 na ƙasa da namu Manufar fasahar kukis da bin diddigi don ƙarin bayani game da jam'iyyun da muka raba bayanai da su.

 

Haƙƙin sani da sharewa

 

Idan kai mazaunin California ne, kuna da damar share bayanan sirri da muka tattara daga gare ku da kuma hakkin sanin wasu bayanai game da ayyukan bayanan mu daga watanni 12 da suka gabata. Musamman, kuna da damar neman abubuwa masu zuwa daga gare mu:

 

  • Rukunin bayanan sirri da muka tattara game da ku;
  • Rukunin hanyoyin da aka tattara bayanan sirri daga gare su;
  • Rukunin bayanan sirri game da ku waɗanda muka bayyana don dalilai na kasuwanci ko siyarwa;
  • Rukunin ɓangarori na uku waɗanda aka bayyana keɓaɓɓen bayanin su don dalilai na kasuwanci ko sayar da su;
  • Manufar kasuwanci ko kasuwanci na tattara ko siyar da bayanan sirri; har da
  • Takamaiman bayanan sirri da muka tattara game da ku.

 

Don aiwatar da ɗayan waɗannan haƙƙoƙin, da fatan za a aiko mana da buƙata a teranews.net@gmail.com. A cikin buƙatarku, da fatan za a nuna wanne haƙƙin da kuke son amfani da shi da iyakar buƙatar. Za mu amince da karɓar buƙatar ku a cikin kwanaki 10.

 

Muna da hakki a matsayinmu na mai riƙe da wasu bayanan sirri don tabbatar da ainihin ku lokacin neman samun ko share bayanan sirri da kuma tabbatar da cewa yada wannan bayanin ba zai cutar da ku ba idan an canza shi zuwa wani mutum. Domin tabbatar da ainihin ku, za mu nema kuma mu tattara ƙarin bayanan sirri daga gare ku don daidaita su da bayananmu. Za mu iya neman ƙarin bayani ko takaddun shaida idan muka ga ya zama dole don tabbatar da ainihin ku tare da ƙimar da ake buƙata na yaƙĩni. Za mu iya tuntuɓar ku ta imel, amintacciyar cibiyar saƙo ko wasu hanyoyin da suka dace kuma masu dacewa. Muna da hakkin ƙin buƙatun a wasu yanayi. A irin waɗannan lokuta, za mu sanar da ku dalilan ƙi. Ba za mu samar muku da wasu guntun bayanan sirri ba idan bayyanawa ta haifar da wani abu, bayyanannen bayani, da haɗari mara ma'ana ga amincin bayanan keɓaɓɓen, asusun ku tare da mu, ko tsaron tsarin mu ko cibiyoyin sadarwa. Babu wani abu da za mu bayyana, idan mun tattara ta, lambar tsaro ta zamantakewa, lasisin tuƙi ko wata lambar shaidar gwamnati, lambar asusun kuɗi, kowane inshorar lafiya ko lambar shaidar likita, kalmar sirrin asusun ko tambayoyi da amsoshi.

 

Haƙƙin janyewa

Idan muka sayar da keɓaɓɓen bayaninka daidai da ma'anar "sayar" a ƙarƙashin Dokar Sirri na Abokin Ciniki na California, kuna da damar ficewa daga siyar da bayanan keɓaɓɓen ku ga wasu kamfanoni a kowane lokaci. Kuna iya ƙaddamar da buƙatar ficewa ta danna maɓallin "Kada ku Siyar da Bayanin Keɓaɓɓen Nawa". Hakanan kuna iya ƙaddamar da buƙatar ficewa ta hanyar aiko mana da imel a teranews.net@gmail.com.

 

wakili mai izini

Kuna iya ƙaddamar da buƙata ta hanyar wakili da aka zaɓa. Dole ne ku umurci wannan wakili cewa dole ne su bayyana cewa suna aiki a madadin ku lokacin gabatar da buƙatu, suna da takaddun shaida, kuma su kasance cikin shiri don samar da mahimman bayanan sirri don gano ku a cikin bayanan mu.

 

Haƙƙin rashin nuna bambanci

Kuna da 'yancin kada mu nuna muku wariya wajen aiwatar da wani haƙƙinku.

 

karfafa kudi

Ƙimar kuɗi shirye-shirye ne, fa'idodi, ko wasu tayi, gami da biyan kuɗi ga masu siye a matsayin diyya don bayyanawa, sharewa, ko siyar da bayanan sirri game da su.

 

Za mu iya ba da rangwame ga masu amfani waɗanda suka yi rajista ga jerin wasiƙarmu ko shiga shirye-shiryen mu na aminci. Irin waɗannan shirye-shiryen za su sami ƙarin sharuɗɗa da sharuɗɗan da ke buƙatar bita da yarda. Da fatan za a sake nazarin waɗannan sharuɗɗan don cikakkun bayanai game da waɗannan shirye-shiryen, yadda ake janyewa ko sokewa, ko don tabbatar da haƙƙoƙinku masu alaƙa da waɗannan shirye-shiryen.

 

Gabaɗaya ba ma mu'amala da masu siye daban idan sun cancanci ƙarƙashin dokar California. Koyaya, a wasu yanayi, ana buƙatar ku kasance cikin jerin wasiƙa ko zama memba na shirin amincinmu don samun rangwame. A irin waɗannan yanayi, ƙila mu bayar da bambancin farashi saboda farashin yana da alaƙa da ƙimar bayanan ku. Za a bayyana darajar bayanan ku ta hanyar irin waɗannan shirye-shiryen lada.

 

Haskaka Haske

Dokar California Shine the Light tana ba abokan cinikin California damar neman wasu cikakkun bayanai game da yadda ake raba wasu nau'ikan bayanansu tare da wasu kamfanoni kuma, a wasu lokuta, alaƙa, don dalilan tallan kai tsaye na wasu ɓangarori na uku da alaƙa. Ta doka, kamfani dole ne ko dai bai wa abokan cinikin California wasu takamaiman bayanai kan buƙata, ko ƙyale abokan cinikin California su fice daga irin wannan nau'in rabawa.

 

Don cika buƙatun Shine the Light, da fatan za a tuntuɓe mu a teranews.net@gmail.com. Dole ne ku haɗa da "Haƙƙin sirrin ku a California" a cikin jikin buƙatarku, kuma ku haɗa da sunan ku, adireshin imel, birni, jihar, da lambar zip. Da fatan za a haɗa da isassun bayanai a jikin buƙatarku domin mu iya tantance ko wannan ya shafe ku. Da fatan za a lura cewa ba ma karɓar tambayoyin tarho, imel, ko fax kuma ba mu da alhakin sanarwar da ba a yi wa lakabi ko aika da kyau ba, ko waɗanda ba su ƙunshi cikakkun bayanai ba.

 

Muhimmiyar Bayani ga Mazauna Nevada - Haƙƙin Sirrin ku na Nevada

Idan kai mazaunin Nevada ne, kana da damar ficewa daga siyar da wasu Bayanan Keɓaɓɓu ga wasu mutane waɗanda ke da niyyar yin lasisi ko siyar da waccan Bayanin Keɓaɓɓen. Kuna iya amfani da wannan haƙƙin ta hanyar tuntuɓar mu anan ko ta aiko mana da imel a teranews.net@gmail.com tare da "Nevada Kada Ku Siyar da Buƙatar" a cikin layin jigo kuma haɗa sunan ku da adireshin imel ɗin da ke alaƙa da asusunku.

 

Rahoton buƙatun bayanai

Yana da Kuna iya samun taƙaitaccen rahotannin jigo na bayananmu waɗanda ke ba da cikakkun bayanai masu zuwa na shekarar kalanda da ta gabata:

 

  • Adadin buƙatun bayanan da TeraNews ya karɓa, cikakke ko wani bangare da aka bayar ko aka hana;
  • Adadin buƙatun saukarwa da TeraNews ya karɓa, bayarwa, ko ƙi gabaɗaya ko a sashi;
  • Adadin buƙatun ficewa da TeraNews ya karɓa, bayarwa, ko ƙi gaba ɗaya ko wani ɓangare; har da
  • Matsakaicin matsakaici ko matsakaicin adadin kwanakin da ya ɗauki TeraNews don amsa buƙatun don bayani, buƙatun cirewa, da buƙatun ficewa.

 

  1. Yadda muke mayar da martani ga Kar a Bibiya sigina

 

Ana iya saita masu binciken Intanet don aika Kar a Bibiya sigina zuwa ayyukan kan layi da ka ziyarta. Sashe na 22575(b) na Ka'idojin Kasuwanci da Sana'o'i na California (kamar yadda aka yi wa gyaran fuska a ranar 1 ga Janairu, 2014) ya ba da cewa mazauna California suna da 'yancin sanin yadda TeraNews ke amsawa Kar a Bibiyar saitunan bincike.

 

A halin yanzu babu yarjejeniya tsakanin mahalarta masana'antu kan abin da "Kada a Bibiya" ke nufi a cikin wannan mahallin. Don haka, kamar yawancin gidajen yanar gizo da sabis na kan layi, Sabis ɗin ba sa canza halayensu lokacin da suka karɓi siginar Kar a Bibiya daga mazuruftan mai ziyara. Don ƙarin koyo game da Karka Bibiya, duba a nan.

 

  1. advertisement

 

Gabaɗaya

Muna amfani da wasu kamfanoni daidai da yarjejeniya tare da mu don nuna tallan ɓangare na uku lokacin da kuka ziyarta da amfani da Sabis. Waɗannan kamfanoni suna tattarawa da amfani da bayanai game da danna zirga-zirga, nau'in burauza, lokaci da kwanan wata, batun tallace-tallacen da aka danna ko gungurawa yayin ziyararku zuwa Sabis ɗin da sauran rukunin yanar gizon don samar da tallace-tallace game da kayayyaki da sabis waɗanda ƙila za su ba ku sha'awa. Waɗannan kamfanoni galibi suna amfani da fasahar sa ido don tattara wannan bayanin. Amfani da fasahohin bin diddigin wasu kamfanoni ana gudanar da su ne ta manufofin sirrin kansu, ba wannan ba. Bugu da kari, muna raba wa waɗannan ɓangarori na uku duk wani keɓaɓɓen bayanin da kuka bayar da son rai, kamar adireshin imel, don amsa tallace-tallace ko hanyar haɗi zuwa abun ciki da aka ɗauki nauyin.

 

Tallace-tallacen da aka yi niyya

Domin ba da kyauta da tallace-tallacen da ƙila za su kasance da sha'awar masu amfani da mu, muna nuna tallace-tallacen da aka yi niyya akan Sabis ɗin ko wasu kaddarorin dijital ko aikace-aikace tare da abubuwan da ke cikin mu dangane da bayanan da masu amfani da mu suka ba mu da bayanan da aka ba mu. wasu ɓangarorin uku ne suka tattara ta kansu.

 

Zaɓin tallanku

Wasu masu ba da sabis na ɓangare na uku da/ko Masu Talla na iya zama membobi na Ƙaddamarwa ta Tallace-tallacen Sadarwa ("NAI") ko Digital Advertising Alliance ("DAA") Shirin Gudanar da Kai don tallan halayen kan layi. Kuna iya ziyarta a nan, wanda ke ba da bayanai kan tallace-tallacen da aka yi niyya da hanyoyin ficewa ga membobin NAI. Kuna iya fita daga bayanan halayen ku da membobin DAA ke amfani da su don yi muku hidimar tallace-tallace na tushen sha'awa akan rukunin yanar gizo na ɓangare na uku. a nan.

 

Idan kun sami damar Sabis ɗin ta hanyar app (kamar wayar hannu ko kwamfutar hannu), zaku iya saukar da appChoices app daga kantin kayan aikin na'urar ku (kamar Google Play, Apple App Store, da Amazon Store). Wannan aikace-aikacen DAA yana bawa kamfanonin membobi damar bayarwa don ficewa daga keɓaɓɓen tallace-tallace dangane da tsinkayar abubuwan da kuke so dangane da amfanin app ɗin ku. Don ƙarin bayani ziyarci a nan.

 

Lura cewa ficewa daga waɗannan hanyoyin ba yana nufin ba za a kawo muku tallace-tallace ba. Har yanzu za ku karɓi tallace-tallace na yau da kullun akan layi da kan na'urar ku.

 

Wayar hannu

Daga lokaci zuwa lokaci, ƙila mu ba da takamaiman tushen wuri ko madaidaicin sabis na tushen wuri, kamar umarnin kewayawa na tushen wuri. Idan ka zaɓi yin amfani da irin waɗannan sabis na tushen wurin, dole ne mu sami bayanai game da wurinka lokaci zuwa lokaci don samar maka da irin waɗannan sabis na tushen wurin. Ta amfani da sabis na tushen wuri, kuna ba mu izinin: (i) gano kayan aikin ku; (ii) yin rikodi, tattarawa da nuna wurin da kuke; da (iii) buga wurin ku zuwa wasu ɓangarori na uku waɗanda kuka zaɓa ta hanyar sarrafa buguwar wurin da ke cikin aikace-aikacen (misali, saituna, zaɓin mai amfani). A matsayin wani ɓangare na sabis na tushen wuri, muna kuma tattarawa da adana wasu bayanai game da masu amfani waɗanda suka zaɓi yin amfani da irin waɗannan sabis na tushen wurin, kamar ID na na'ura. Za a yi amfani da wannan bayanin don samar muku da sabis na tushen wuri. Muna amfani da masu ba da sabis na ɓangare na uku don taimakawa wajen samar da sabis na tushen wuri ta hanyar tsarin wayar hannu (sai dai idan kun fita daga irin waɗannan ayyuka na tushen wurin tare da irin waɗannan masu samarwa), kuma muna ba da bayanai ga irin waɗannan masu samar da su don samar da ayyukansu bisa ga wurin, muddin irin waɗannan masu samar da bayanai suna amfani da bayanin daidai da Sanarwar Sirrin mu.

 

  1. Zaɓi / rage saƙonni

 

Muna ba ku ikon sarrafa hanyoyin sadarwar ku daga wurinmu. Ko da bayan biyan kuɗi zuwa wasiƙun labarai ɗaya ko fiye da / ko zaɓi ɗaya ko fiye tayi don karɓar tallace-tallace da/ko sadarwar talla daga gare mu ko abokan hulɗarmu na ɓangare na uku, masu amfani na iya canza abubuwan da suke so ta bin "Zaɓuɓɓukan Sadarwa" da/ko hanyar haɗin gwiwa " Cire rajista. " an ƙayyade a cikin imel ko saƙon da aka karɓa. Hakanan zaka iya canza abubuwan da kake so ta sabunta bayanan martaba ko asusunka, dangane da wane Sabis ɗinmu kuke amfani da shi. Da fatan za a sani cewa idan kuna son cire kanku daga wasiƙar da/ko wasu imel ɗin tallace-tallace daga ɓangare na uku waɗanda kuka yarda ta hanyar Sabis ɗin, dole ne ku yi haka ta hanyar tuntuɓar ɓangare na uku masu dacewa. Ko da kun daina karɓar imel ɗin tallace-tallace, muna tanadin haƙƙin aika muku imel na ma'amala da gudanarwa, gami da waɗanda ke da alaƙa da Sabis, sanarwar sabis, sanarwar canje-canje ga wannan Sanarwa Sirri ko wasu manufofin Sabis ɗin, da tuntuɓar ku don kowace tambaya. kaya ko ayyuka da ka yi oda.

 

  1. Ajiye, canzawa da share bayanan keɓaɓɓen ku

 

Kuna iya buƙatar samun damar yin amfani da bayanan da kuka ba mu. Idan kuna son yin tambaya, da fatan za a tuntuɓe mu ta amfani da bayanan tuntuɓar a cikin sashin "Sambace Mu" a ƙasa. Idan kuna son sabuntawa, gyara, canza ko share duk wani bayanan sirri da kuka ƙaddamar mana a baya, da fatan za a sanar da mu ta hanyar shiga da sabunta bayanan martabarku. Idan ka share wasu bayanai, ƙila ba za ka iya yin odar ayyuka a nan gaba ba tare da sake ƙaddamar da irin wannan bayanin ba. Za mu cika bukatarku da wuri-wuri. Da fatan za a kuma lura cewa za mu adana bayanan sirri a cikin ma'ajin mu a duk lokacin da doka ta buƙaci yin haka, saboda wasu dalilai na aiki, ko don kula da ayyukan kasuwanci iri ɗaya.

 

Lura cewa muna buƙatar riƙe wasu bayanai don dalilai na adana rikodi da/ko don kammala kowane ma'amala da kuka ƙaddamar kafin neman irin wannan canji ko gogewa (misali, lokacin da kuke shiga cikin talla, ƙila ba za ku iya canza ko share Keɓaɓɓen ba. Ana bayar da bayanai har sai an kammala irin wannan aikin). Za mu riƙe bayanan Keɓaɓɓen ku na tsawon lokacin da ake buƙata don cika manufofin da aka tsara a cikin wannan Manufar, sai dai in an buƙaci tsawon lokacin riƙewa ko doka ta ba da izini.

 

  1. Haƙƙin batutuwan bayanan EU

 

Idan kai mazaunin Tarayyar Tattalin Arzikin Ƙasa (EEA), kana da hakkin: (a) neman damar zuwa bayanan Keɓaɓɓenka da kuma gyara bayanan sirri mara inganci; (b) Neman goge bayanan Keɓaɓɓen ku; (c) neman hani kan sarrafa bayanan Keɓaɓɓen ku; (d) ƙin sarrafa bayanan Keɓaɓɓen ku; da/ko (e) haƙƙin ɗaukar bayanai (wanda ake kira tare da "Buƙatun EU").

 

Za mu iya aiwatar da buƙatun daga EU kawai daga mai amfani wanda aka tabbatar da ainihin sa. Don tabbatar da ainihin ku, da fatan za a ba da adireshin imel ɗinku ko [URL] lokacin ƙaddamar da buƙata daga cikin EU. Don ƙarin bayani kan yadda ake samun damar Bayanan Keɓaɓɓu da aiwatar da haƙƙin ku, kuna iya ƙaddamar da buƙata a nanta hanyar zaɓar zaɓi "Ni mazaunin EU ne kuma ina so in yi amfani da haƙƙin kaina". Hakanan kuna da damar shigar da ƙara ga hukumar sa ido. Don duba ƙarin bayani game da tallan ɗabi'a da sarrafa abubuwan da kuke so, kuna iya yin haka ta ziyartar: http://www.youronlinechoices.eu/.

 

Idan kun yarda da amfani da kukis da sauran fasahar bin diddigin, za mu tattara bayananku daidai da wannan Sanarwa ta Sirri dangane da ingantaccen sanarwar ku, wanda zaku iya janyewa a kowane lokaci ta amfani da hanyoyin da aka bayyana anan. Idan ba ku yarda ba, za mu tattara bayanan keɓaɓɓen ku ne kawai daidai da halaltattun abubuwan mu.

 

  1. Tsaro

 

Mun aiwatar da matakan tsaro na fasaha masu dacewa da kasuwanci don taimakawa kare Keɓaɓɓen bayanan ku daga lalacewa ta haɗari ko ta haramtacciyar hanya, asara, canji, rashin amfani ko shiga mara izini ko bayyanawa. Abin takaici, duk da haka, babu watsa bayanai akan Intanet da zai iya zama amintaccen 100%. Sakamakon haka, yayin da muke ƙoƙarin kare bayanan mai amfani, ba za mu iya ba da garantin tsaron sa ba. Kuna amfani da Sabis ɗin kuma kuna ba da bayani a kan yunƙurin ku kuma a kan haɗarin ku. Idan kuna da dalilin yarda cewa hulɗar ku da mu ba ta da tsaro (misali, idan kun yi imanin cewa an lalata lafiyar kowane asusu da kuke tare da mu), da fatan za a ba da rahoton lamarin nan da nan ta hanyar tuntuɓar mu ta amfani da cikakkun bayanai. a cikin sashin "Contact Us" da ke ƙasa.

 

nassoshi

Sabis ɗin sun ƙunshi hanyoyin haɗin yanar gizo zuwa wasu gidajen yanar gizo waɗanda ba mu sarrafa su, kuma Sabis ɗin sun ƙunshi bidiyo, tallace-tallace, da sauran abun ciki da wasu kamfanoni ke gudanarwa da kiyaye su. Ba mu da alhakin ayyukan sirri na wasu mutane. Hakanan muna iya haɗawa da wasu ɓangarori na uku waɗanda za su yi hulɗa da ku daidai da sharuɗan sabis ɗin su. Ɗayan irin wannan ɓangare na uku shine YouTube. Muna amfani da Sabis na API na YouTube, kuma ta amfani da Shafukan ko Sabis ɗin, kun yarda ku ɗaure ku da Sharuɗɗan Sabis na YouTube da aka buga. a nan.

 

Kere sirrin yara

Sabis ɗin an yi niyya ne don masu sauraro na gaba ɗaya kuma ba kuma bai kamata a yi amfani da su ba da yara a ƙarƙashin shekaru 13. Ba mu da gangan tattara bayanai daga yara 'yan ƙasa da shekaru 16 kuma ba ma yin niyya ga Sabis ga yara masu ƙasa da shekaru 13. shekaru 16. Idan iyaye ko mai kula da su sun sami labarin cewa ɗansa ko ɗanta ya ba mu bayani ba tare da izininsu ba, ya kamata su tuntuɓe mu ta amfani da cikakkun bayanai a sashin Tuntuɓar Mu da ke ƙasa. Za mu cire irin waɗannan bayanan daga fayilolin mu da wuri-wuri.

 

Bayanin Keɓaɓɓen Mahimmanci

Dangane da sakin layi na gaba, muna tambayarka cewa kar ka aiko mana ko bayyana kowane mahimman bayanan Keɓaɓɓen, kamar yadda aka ayyana kalmar a ƙarƙashin kariyar bayanai da dokokin keɓantawa (misali, lambobin tsaro na jama'a, bayanan da suka shafi launin fata ko asalin kabila). , ra'ayin siyasa, addini ko wasu imani, kiwon lafiya, biometric ko dabi'un kwayoyin halitta, tarihin aikata laifuka ko zama memba) akan ko ta hanyar Sabis ɗin ko aka aika mana.

 

Idan ka ƙaddamar ko bayyana kowane mahimman bayanan sirri ga mu ko jama'a ta Sabis ɗin, kun yarda da sarrafawa da amfani da irin waɗannan mahimman bayanan keɓaɓɓen daidai da wannan Sanarwar Sirri. Idan ba ku yarda da sarrafa mu da amfani da irin waɗannan bayanan Keɓaɓɓun ba, ba za ku ƙaddamar da irin wannan abun cikin zuwa Sabis ɗinmu ba kuma dole ne ku tuntuɓe mu don sanar da mu nan take.

 

Canje-canje

Muna sabunta wannan Sanarwa ta Sirri lokaci zuwa lokaci bisa ga ra'ayin mu kawai kuma za mu sanar da ku duk wani canje-canjen kayan aiki ga yadda muke aiwatar da bayanan Keɓaɓɓu ta hanyar buga sanarwa a wuraren da suka dace na Sabis. Za mu kuma sanar da ku ta wasu hanyoyi bisa ga ra'ayinmu, kamar ta bayanan tuntuɓar da kuka bayar. Duk wani sigar da aka sabunta na wannan Sanarwar Sirrin yana aiki nan da nan bayan buga sanarwar Sirri da aka sabunta, sai dai in an lura da haka. Ci gaba da yin amfani da Sabis ɗin bayan ingantaccen kwanan wata sanarwar Sirri da aka sabunta (ko kuma kamar yadda aka ƙayyade a lokacin) zai zama yarda da waɗannan canje-canje. Koyaya, ba za mu, ba tare da izinin ku ba, za mu yi amfani da bayanan Keɓaɓɓen ku ta hanyar da ta bambanta da abin da aka bayyana a lokacin da aka tattara Keɓaɓɓun bayananku.

 

Haɗa tare da mu

Idan kuna da wasu tambayoyi game da wannan Sanarwar Sirri, da fatan za a tuntuɓe mu ta imel: teranews.net@gmail.com.

Translate »