Nawa ne kuɗin da kuke buƙata don haɓakawa zuwa LGA 1700

Dangane da lissafin mu, farashin siyan duk abubuwan haɗin don LGA 1700 zai kai kusan $ 2000. Kuma za mu bayar da cikakken rahoto, bisa dalilanmu. Kuma yi imani da ni, akwai ƙwarewa da yawa a cikin wannan lamarin.

 

Tabbas, nan da nan muna watsar da duk masu sarrafa kasafin kuɗi, kamar Celeron, Pentium da Core i3. Za a iya la'akari da su kawai a cikin dogon lokaci - don siyan processor mafi ƙarfi lokacin da ya faɗi cikin farashi. Amma ga irin caca. Kamar yadda yake tare da 1151 v1 da v2, tsoffin na'urori masu sarrafawa na iya dacewa da sabbi. Idan kun riga kuka ɗauki TOP, to yana da kyau ku mai da hankali akan Core i7 (aƙalla), Core i9 ko Xeon.

 

Haɓaka mahaifiyar LGA 1700

 

Tsarin ya dace da naúrar tsarin data kasance. Mu magoya bayan FullTower ne. Tabbas, yana da kyau mu kalli ATX. Wannan cikakkiyar chipset ce tare da babban ɗakin gaba. Kullum muna ba da fifiko ga alamar Asus. Waɗannan mutanen suna jagorantar kasuwa kuma suna yin samfuran inganci. A madadin, zaku iya ɗaukar MSI, Gigabyte, Biostar ko ASRock.

Сколько нужно денег на апгрейд до LGA 1700

Farashin motherboard LGA 1700, a cikin cikakkiyar sigar, zai kasance kusan $ 500. Wannan ba shine TOP ba. Muna magana ne game da cikakken tsarin aikin da ake buƙata tare da yuwuwar haɗewa, faɗaɗawa da haɓaka abubuwan haɗin gwiwa. Don yin ƙarin haske - aƙalla ramukan 4 don RAM, 8 SSD, katunan bidiyo 2, sanyaya mai kyau, sauti mai inganci, tallafi ga duk masu sarrafa LGA 1700.

 

Intel Core i7 LGA 1700 farashin processor

 

Duk wani mutu daga jerin Core i7 da ke shiga kasuwa yana da alamar farashin $ 500-600. Muna magana ne game da masu sarrafawa tare da mitar sama da 3 GHz. Wato, ya fi kyau a mai da hankali kan babban alama. A bayyane yake cewa za a ba da masu sarrafawa na farko akan farashi mai tsada. Amma za ku iya jira wata ɗaya ku sayi su a kan isasshen farashi.

Сколько нужно денег на апгрейд до LGA 1700

Kula da gaskiyar cewa masu sarrafawa zasu iya samun jigon zane akan guntu, ko a sake su ba tare da shi ba. Bambancin shine dalar Amurka 20-30. Amma yana da kyau a saya tare da mahimman kayan zane a ajiye. Idan ba zato ba tsammani adaftan bidiyo mai hankali ya rushe, tsarin zai yi aiki. Katin bidiyo na iya karyewa. Wannan caca ce. Amma yana da kyau a hana wannan zaɓin. Bayan haka, $ 30 ba ta da yawa.

 

Adadin RAM na LGA 1700

 

8 GB na RAM shine mafi ƙarancin kowane tsarin zamani. Windows 64 bit tsarin aiki yana cinye 3 GB. Wannan ba tare da gudanar da ayyuka ba. Don PC mai SSD inda ba za ku iya amfani da drive ɗin ROM don ƙirƙirar SWOP ba, ƙaramin saiti shine 16GB. Saboda haka, tare da sabon, ƙarin tsarin yunwar iko, yana da kyau a mai da hankali akan mafi ƙarancin 32 GB. Da kyau, zai fi kyau shigar 64 ko 128 GB na RAM.

Сколько нужно денег на апгрейд до LGA 1700

Wani zai ce mun taso sosai. A'a. Ƙarin amfani da tsarin, ƙarin buƙatun sabbin aikace -aikacen suna kan albarkatu. Sabuwar Windows 11wanda masu fashin teku sun riga sun dandana suna cin 6GB na RAM. Ka yi tunanin cewa duk masu shirye -shirye, ganin damar dandalin, za su ɗaga matsayinsu sosai. Dole ne a yi la’akari da wannan abin. Tabbas, ya fi kyau siyan kayan kwalliyar DUAL. Wato, jerin ɗaya (lambar ƙungiya), tare da halaye iri ɗaya.

 

Don haka, ɗaukar 128 GB na RAM (2x64 GB) azaman tushe - $ 800 kenan. An karɓi adadi daga bayanan kamfanin Corsair. Wataƙila, bayan gabatar da LGA 1700, farashin masu fafatawa zai yi ƙasa. Amma a kasa da dalar Amurka 500, GB 128 ba zai yi tsada ba.

 

SSD yana tafiyar da LGA 1700 - farashi

 

Kuna iya mantawa game da Sata rev 3.0. Wannan wani mataki ne da ya riga ya wuce, wanda bandwidth ya iyakance shi. Tsarin M.2 PCI-E 4 da 3 suna dacewa a kasuwa Kuma farashin su ba mai arha bane. Bari mu ɗauki sanannen alamar Samsung a matsayin tushe, kuma sami $ 500 don 2TB na ƙarfin ajiya. Anyi wannan don tsarin aiki da software. A cikin rawar na'urar ajiya don takardu da multimedia, zaku iya samun ta tare da HDD na al'ada.

Сколько нужно денег на апгрейд до LGA 1700

 

Samar da wutar LGA 1700 - wacce tafi kyau

 

Duk masana'antun kayan masarufi, a matsayin ɗaya, suna magana game da ƙara ƙarfin lantarki na sassan kwamfuta. Sabili da haka, yana da kyau don kewaya aƙalla 800-1000 watts. A zahiri, muna magana ne game da PC tare da katin zane mai hankali. In ba haka ba, haɓakawa zuwa LGA 1700 ba za a iya fahimta ba.

 

Akwai tayin da yawa a kasuwa, amma zaɓin yana da iyaka. Mun saba amincewa da alamar SeaSonic da aka amince. Ina da gogewa tare da samar da wutar lantarki daga Corsair, Gigabyte, Asus - mun yi mamakin cewa akwai allon SeaSonic a cikin tubalan. Hakanan zaka iya duba zuwa shiru da Chieftech. Sauran, sannan akan layin wutar lantarki, karya, sannan buzz, sannan dumama. Duhu.

Сколько нужно денег на апгрейд до LGA 1700

Ƙungiyar wutar lantarki ta al'ada (SeaSonic) 80+ Platinum ko Titanium jerin farashin $ 400. Muna yin zaɓi don fifita 1 kW PSU tare da igiyoyi masu rarrabuwa. Amfanin anan shine inganci da ingantaccen ingancin sanyaya a cikin akwati.

 

Menene sakamakon - nawa kudi ake bukata don haɓaka zuwa LGA 1700

 

Offhand, mafi kyawun PC akan sabon dandamali na Intel LGA 1700 zai kashe dalar Amurka 2800. Wannan yana tare da PSU da faifan SSD. Idan tushen tsarin yana ba ku damar canza CPU, MB da RAM kawai, farashin zai zama $ 1900. Adadin yana da ban sha'awa, amma aikin da aka yi alkawari na dandalin shine sau 10-15 mafi girma, ya dubi mafi ban sha'awa. Bugu da ƙari, "a kan raƙuman raƙuman ruwa", za ku iya samun nasarar sayar da tsohuwar sanyi akan soket na LGA 1151 akan sharuddan da suka dace.

 

PS Ƙimar da abin da ke sama da buƙatun ra'ayi ne kawai na marubucin TeraNews. Wannan shine gogewar da mai sarrafa tsarin da mai shirye -shirye ya samu wanda ya sami nasarar canza dandamali na Intel tun 1998. Daga ranar da marubucin ya karɓi i486 a matsayin kyauta daga iyayensa kuma aka ɗauke shi da shirye -shirye. Daga shekara zuwa shekara, marubucin ya saka dubban daloli a cikin kayan aikin, yana samun su da hannunsa sannan. Babu bashi, lamuni ko kuɗi. Daidaitaccen lissafi mai sanyi koyaushe yana taimakawa don samun daidaituwa a cikin wannan rikitarwa da canza duniyar fasahar IT cikin sauri.

Karanta kuma
Translate »