Talabijan: rahusa da tsada - wanne yafi kyau

Bari nan da nan mu bayyana cewa idan aka kwatanta "TVs suna da arha da tsada", zamuyi magana game da fasaha, wanda, a ƙarƙashin kowane irin yanayi, ana kera shi a China. Wato, kwatancen zai shafi alamomi, ba ƙasar da shuka ta ke ba. Dangane da haka, kalmar "TV ta Sin" ba ta da ma'ana, tunda har iPhone ɗin da kowa ya fi so an taru a China. Duk da haka, ee, ya faɗi ƙarƙashin ma'anar "Sinanci".

 

Talabijan: rahusa da tsada - prequel

 

Matsalar zaɓar TV don gida koyaushe yana damun duk ƙungiyar aikin TeraNews. Yan uwa, abokai, kawaye, da galibi, baƙi, suna ɗauka aikinsu ne su tambaya: "Wanne TV ya fi kyau saya." Kuma, da jin amsar, har yanzu suna yin yadda suke so. Tunda amsar bata gamsar da kowa ba. Kuma bayan shekara ɗaya ko biyu, mutane suna fushi da ƙungiyarmu. Dalilin mai sauki ne - muna da laifi don ba nace kan ra'ayinmu ba kuma ba tilasta mana muka yi abin da ya dace ba.

 

Телевизоры: дешёвый VS дорогой – что лучше

TV mai tsada ko mai arha - menene muke magana akai

 

Tabbas, TV mai arha ta fi samun riba a kan farashi, tunda farashin ta ya ninka sau 2-3 fiye da takwaran ta daga sanannen alama. Kuma, kamar yadda masu siyar da waɗannan samfuran masu arha ke da'awa, mai siye ya biya kuɗin cike, ba alama ba.

 

Телевизоры: дешёвый VS дорогой – что лучше

 

Idan baku shiga cikin fasaha ba, to irin waɗannan maganganun suna da kyau. Talabijan din yana samar da hoto, yana kunna fayilolin da ake bukata, kuma yana fahimtar watsa labarai. Amma, yana da mahimmanci, yana da kuɗi kaɗan. Bugu da ƙari, farashin yana da wahala ƙwarai da gaske cewa 100% na masu siye da siye ba su da shakku cewa samfuran masu tsada suna da tsada saboda kawai alama.

 

Телевизоры: дешёвый VS дорогой – что лучше

 

Amma bari mu dawo kan gaskiya. Nan da nan bari mu watsar da samfuran da ke ƙara farashin kaya kawai saboda sunan su. Waɗannan su ne Bang & Olufsen, Sony, Toshiba, Panasonic, JVC, Onkyo, Hitachi. Lura cewa yawancinsu samfuran Jafananci ne waɗanda ke ba da kayan aiki na matsakaici a cikin kasuwa kuma sun yi tsada. Idan aka ba da halayen fasaha na TV, ba mu ba da shawarar siyan su ga abokan ciniki. Wannan yana jefa kuɗi a magudanar ruwa. Sai dai idan kuna da sha'awar musamman don mamakin abokanka ko baƙi tare da TV mai tsada mai rataye a bango. Lura, nakasasshe dangane da aikin.

 

Телевизоры: дешёвый VS дорогой – что лучше

 

Talabijin: maras tsada da tsada

 

TV Arha Mai ƙauna
Cost Har zuwa $ 200 Daga 400 $
Matrix Raba TN ko IPS kin amincewa IPS ko MVA (PVA)
Ingancin hoto Abin ƙyama Madalla / kyau
Taimako don kodin bidiyo da bidiyo Zai yiwu akwai Mafi shahara
Mallaka OS da 'yan wasa Zai yiwu akwai Akwai daidai
Rayuwar sabis Shekarun 1-2 5-10 shekaru
Garantin hukuma Har zuwa shekara ta 1 Har zuwa shekaru 3 (Samsung da LG)

 

A zahiri, alamar ba ta ce komai ba. Amma asalin matsalar a fili take. TV masu arha kayan aiki ne na tsawon shekaru 1-2. Kuma TV na al'ada na tsakiya, wanda ya ninka tsada, zaiyi aiki sau 4-5. A dabi'a, tuni a wannan matakin ana ganin karara cewa kayan aikin kasafin kuɗi suna fashin mai siye da kuɗi.

 

Телевизоры: дешёвый VS дорогой – что лучше

 

Kuma daidai shekara guda daga baya, ya sake zuwa shagon don TV. Wannan makircin bai canza ba tsawon shekaru 20. Kowace shekara, mutane suna watsar da Talabijin masu arha kuma suna siyan kaya iri ɗaya masu ƙanƙanci da gajere. Kamar zomayen da suke hawa zuwa bakin wani Bako mai takura kansu.

 

Телевизоры: дешёвый VS дорогой – что лучше

Talabijan: rahusa da tsada - wanne yafi kyau

 

Mu (ƙungiyar TeraNews) ba sa sayar da komai. Tashar yanar gizo tana yin bita da nasiha ga masu siye. Haka ne, muna samun kuɗi a kan shawarwarinmu, amma wannan wani abu ne daban na samun kuɗaɗen shiga. Talabijin na da ban sha'awa: mai rahusa da tsada - wanne ya fi kyau? Tabbas matsakaicin TV ne. Muna bada shawarar siyan TV Samsung ko LG. Waɗannan su ne kawai kamfanoni a duniya da ke yin TV daga tushe. Nuni, microcircuits, allon - duk nasu ne. Ga mai siye, waɗannan fasahar zamani ce a farashi mai sauƙi.

 

 

Domin mai siye ya fahimci menene ɓangaren TV masu ƙarancin inganci, muna ba da shawarar kallon bidiyon sanannen mai rubutun ra'ayin yanar gizo na Ukrainian. Abin takaici ne bidiyon ya kasance ba tare da subtitles ba. Mahimmancin sa shine cewa kakar blogger ta sayi TV mafi arha. Kodayake jikan nata ya ba ta shawarar ta kara dala 100 don daukar wani abu mai karko. A sakamakon haka, shekara guda bayanta, hasken wutar gidan Talabijin din ya kone, kuma kakar ta sake sayen irin wannan mai arha. A hanyar, tana yi wa jikanta bayanin cewa tana son siyan TV mai arha. A sakamakon haka, ana harbi TV din da ya mutu da bindiga daga bindiga. Kuma jikan (mai rubutun ra'ayin yanar gizo) har yanzu ba a fahimci kaka ba. Af, jikan ya yi daidai, amma ba zai yiwu ba ga mutanen da ke kallon tallace-tallace a kan allo na talbijin ɗaya su tabbatar da shari'arsu a ƙarni na 21.

Karanta kuma
Translate »