VPS (sabar masu zaman kansu ta zahiri) - sabis don kasuwanci

Duk mutumin da ke da alaƙa da IT ko kuma ya shirya ƙirƙirar gidan yanar gizon don bukatun kansa dole ne ya magance irin waɗannan sharuɗɗan kamar "hosting" da "VPS". Tare da kalmar farko "hosting" komai a bayyane yake - wannan shine wurin da rukunin yanar gizon zai kasance a zahiri. Amma VPS yana tayar da tambayoyi. Ganin cewa hosting ya ƙunshi zaɓi mai rahusa a cikin tsarin jadawalin kuɗin fito.

 

Mutumin da ya yi nisa da fasahar IT zai tambayi kansa wannan tambaya - me yasa yake buƙatar rikitattun sabar sabar ta zahiri da ta zahiri kwata-kwata. Duk game da abubuwa biyu ne:

 

  1. Kudaden kuɗi don kula da rukunin yanar gizon akan hosting. Bayan haka, ana biya hosting. Kowane wata, aƙalla, kuna buƙatar biyan $ 10 don tsarin jadawalin kuɗin fito ko $ 20 don sabis na VPS. Kuma hayan uwar garken jiki yana farawa a $100 kowace wata.
  2. Ayyukan rukunin yanar gizon. Shafukan saukewa masu sauri kuma ana samun su a kowane lokaci.

 

Idan waɗannan sharuɗɗan (ajiye na kuɗi da aikin rukunin yanar gizon) ba su da mahimmanci, labarin ba na ku bane. Mu ci gaba da sauran.

VPS (virtual private server) – услуга для бизнеса

Hayar uwar garken kama-da-wane (VPS) - menene, fasali

 

Don samun sauƙin fahimta, yi tunanin kwamfuta ko kwamfutar tafi-da-gidanka na sirri wanda ke da ɗan sarari diski. Ana iya amfani da wannan sarari don adana fayiloli don rukunin yanar gizo ɗaya. Hotuna, takardu, lambobin shirin - duk fayilolin da ake amfani da su don aiki na shafin.

 

Ya bayyana cewa kwamfutar za ta yi aiki a matsayin hosting ga shafin. Kuma bisa ga haka, za ta yi amfani da dukkan albarkatun kwamfutar hannu ko tebur. Kuma wannan:

 

  • CPU.
  • Ƙwaƙwalwar aiki.
  • Ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwa ta dindindin.
  • hanyar sadarwa ta hanyar sadarwa.

 

Idan rukunin yanar gizon yana da girma (wani kantin kan layi, alal misali) kuma yana da baƙi da yawa a kowane raka'a na lokaci, to albarkatu ta tabbata. Kuma idan rukunin yanar gizon katin kasuwanci ne, to duk abubuwan da ke sama za su zama marasa aiki. Me ya sa ba za a kaddamar da shafuka da yawa a lokaci ɗaya a kan irin wannan kwamfutar "wanda aka sauke" ba.

VPS (virtual private server) – услуга для бизнеса

Har ila yau, muna gabatar da kwamfutar da shafuka da yawa na tsari da lodi daban-daban ke gudana. Misali, wurin katin kasuwanci, kasida da kantin kan layi. A wannan yanayin, albarkatun tsarin (processor, RAM da cibiyar sadarwa) za a rarraba ba daidai ba tsakanin shafuka. Shagon kan layi, tare da nau'ikan biyan kuɗi, zai ɗauki 95-99% na albarkatun, sauran rukunin yanar gizon kuma za su " rataya "ko" sannu-sannu ". Wato, kuna buƙatar rarraba albarkatun kwamfuta yadda ya kamata tsakanin shafuka. Kuma ana iya yin wannan ta ƙirƙirar wurare masu kama da yawa akan sabar ta jiki.

 

VPS (Sabar masu zaman kansu ta zahiri) sarari ce ta kama-da-wane wacce ke kwaikwayon aikin sabar ta jiki daban. Ana kiran VPS sau da yawa azaman sabis na girgije. Sai kawai tarihin VPS ya fara da yawa a baya, kafin zuwan "girgije". A ƙarshen karni na 20, masu haɓaka tsarin aiki na Unix/Linux sun koyi yadda ake ƙirƙira kwaikwaya (injunan kama-da-wane) don gudanar da aikace-aikace ba tare da juna ba. Bambance-bambancen waɗannan abubuwan kwaikwayo shine cewa kowane ɗayansu ana iya sanya nasa sassan albarkatun tsarin:

 

  • Lokacin sarrafawa shine kashi na jimlar.
  • RAM - Yana ƙayyade adadin ƙwaƙwalwar ajiya.
  • Yana ƙayyade bandwidth na cibiyar sadarwa.
  • Sanya sarari akan rumbun kwamfutarka.

VPS (virtual private server) – услуга для бизнеса

Idan yana da sauƙi, yi tunanin wani kek da aka yanke zuwa sassa daban-daban. Kuma waɗannan guda suna da ƙima daban-daban ga mai siye. Wannan yana da ma'ana. Don haka uwar garken jiki ya kasu kashi-kashi da yawa, wanda mai gidan yanar gizon ke haya a farashi daban-daban, dangane da girma (girman, iyawa).

 

Waɗanne dalilai ne ake ɗaukar yanke hukunci lokacin zabar VPS

 

Farashi da aiki sune babban ma'aunin zaɓi na mai haya (mai siyan sabis ɗin). Hayar uwar garken gaskiya yana farawa da zaɓin albarkatun don ɗaukar nauyin rukunin yanar gizon da ke akwai. Kuma wannan:

 

  • Girman faifai. Ba wai kawai sarari don fayiloli ana la'akari da shi ba, har ma da yiwuwar fadada shafin, alal misali, ta ƙara sababbin hotuna ko bidiyo. Bugu da ƙari, ƙarin abu ɗaya - mail. Idan kuna shirin gudanar da sabar saƙo a kan yankin rukunin yanar gizon, to kuna buƙatar ƙididdige sararin diski kyauta. Kusan 1 GB don akwatin saƙo 1, aƙalla. Misali, fayilolin rukunin yanar gizon sun mamaye 6 GB kuma za a sami akwatunan wasiku 10 - ɗauki faifai na akalla 30 GB, kuma zai fi dacewa 60 GB.
  • Adadin RAM. Ma'aikacin shirye-shirye ne wanda ya ƙirƙiri shafin daga karce ya ayyana wannan siga. Ana yin la'akari da dandamali, kayan aikin da aka shigar da plugins. Adadin RAM da ake buƙata zai iya bambanta daga 4 zuwa 32 GB.
  • CPU. Mafi ƙarfi shine mafi kyau. Yawanci ana amfani dashi a cikin sabar Intel Xeon. Kuma kuna buƙatar duba adadin ƙididdiga. Akwai nau'ikan nau'ikan guda 2 - sun riga sun yi kyau. Idan ƙari - duk abin da zai tashi. Wannan mai nuna alama kuma mai shirye-shirye ne ke bayyana shi.
  • bandwidth cibiyar sadarwa - daga 1 Gb/s da sama. Ƙananan kyawawa.
  • Tafiya Wasu masauki suna iyakance zirga-zirgar abokin ciniki. A matsayinka na mai mulki, wannan alamar ita ce mafi fiction. Idan aka wuce, ba wanda zai yi rantsuwa da yawa. Kuma mai gidan zai kammala cewa rukunin yanar gizon yana da ƙarin baƙi fiye da yadda ake tsammani, kuma yana yiwuwa a haɓaka aikin uwar garken da aka yi hayar. Don gujewa rasa abokan ciniki.

VPS (virtual private server) – услуга для бизнеса

Wanne hosting ya fi kyau zaɓi don hayan VPS

 

Abu ɗaya ne lokacin da kamfani ke ba da sabis na baƙi akan sharuɗɗan kuɗi masu dacewa. Wani abu kuma shine lokacin da aka ba da cikakken sabis. Hayar uwar garken VPS yakamata ya kasance tare da jerin abubuwan fasali masu zuwa:

 

  • Kasancewar ma'aikatan da, a nasu bangaren, za su iya shigar da gudanar da shafin. Wannan ya dace da waɗancan masu haya waɗanda ba su da nasu mai gudanarwa. Dole ne mai gida ya sami ƙwararru a cikin ma'aikatansa waɗanda ke da ikon ƙaddamar da wurin cikin sauri da inganci. A zahiri, idan mai tsara shirye-shirye ya ƙirƙiri wurin aiki kuma ya nuna aikinsa akan wani hosting. Gabaɗaya, canja wurin shafi zuwa uwar garken VPS ya kamata wanda ya ƙirƙiri shafin ya aiwatar. Amma akwai keɓancewa, misali, lokacin da za a canza hosting.
  • Kasancewar kwamiti mai kulawa. Yana da kyawawa cewa akwai zaɓuɓɓuka da yawa, misali, cPanel, VestaCP, BrainyCP, da sauransu. Wannan saukakawa ne don sarrafa albarkatun rukunin yanar gizo, musamman sabar saƙo.
  • Zagaye sabis na agogo. Wannan shine sabuntawar rukunin yanar gizo daga BackUp, shigar da sabuntawar PHP ko bayanan bayanai. Kama shi ne cewa wasu sabuntawa a cikin rukunin kula da rukunin yanar gizon suna buƙatar bin sabar VPS.
  • Idan wannan hayar uwar garken VDS ce, to dole ne a sami damar sarrafa kernel na OS da kuma ikon shigar da software na musamman.

VPS (virtual private server) – услуга для бизнеса

Duk da haka, yana da matukar dacewa lokacin da hosting yana da sabis don yin rajista ko canja wurin yanki. A cikin shari'ar farko, zaku iya ɗaukar yanki nan da nan, saya kuma ku ƙaddamar da rukunin nan da nan. Bugu da ƙari, za ku iya biyan kuɗin yanki da karɓar baƙi a cikin biya ɗaya, na shekara guda, misali. A cikin akwati na biyu, idan an sayi yankin akan wani albarkatun, alal misali, don haɓakawa, to yana da kyau a canza shi zuwa wuri guda inda shafin yake. Yana da sauƙi don biyan kuɗi kuma a gaba ɗaya, sarrafa komai.

Karanta kuma
Translate »